ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033793 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
gundoom นี่มาจากไหนครับ คำๆ นี้ ช่วยไขข้องแถลงไขทีครับ มันไม่รู้จริงๆ :iconsoul:

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ย้อนกลับไปสักหน้านึงครับ  http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15.msg117331#msg117331

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ขอบคุณครับคุณkaopun ที่แท้ก็ นิวกันดั้ม นี่เอง  รายละเอียดสุดยอด :iconwish: พอลองสังเกตตรงสติ๊กเกอร์ นี่มัน :iconpale: พิมพ์คำว่า Gundoom จริงๆ ด้วย

(ตอนแรกเราก็นึกไปถึงพวก gundam girl นึกว่าจะมีการผลิตเป็นกันพลาซะอีก เห็นมีคำว่า ดูมๆ ตูมๆ :iconnosebleed: ก่อนหน้านี้เคยดูใน youtube เห็นมีคนเอา gundam girl มาโพสไว้ เห็นแพ็คเกจมันดูเก่าๆ นึกว่าเป็นของเล่น line เก่ามากๆ ของบันได นึกว่าจะเอามาทำใหม่ซะอีก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2010, 11:01:48 AM โดย kana-art »

ออฟไลน์ takin

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • ว้าว!
ขออนุญาตเรียนถามคนที่เล่นโมจีนครับ

ปัจจุบัน MG เฉพาะโครงใน ตัวไหนงานทำออกมาดีมากที่สุดของโมจีนครับ

จะทำสีโชว์เฉพาะโครงในครับ ไม่เน้นอุดขัดนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เคยลองต่อดิบ PG wing zero ที่ว่างานทำออกมาดีแล้ว กว่าจะต่อเสร็จเล่นเอาเหนื่อยเลย เลยอยากลอง MG บ้างครับ

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
ขออนุญาตเรียนถามคนที่เล่นโมจีนครับ

ปัจจุบัน MG เฉพาะโครงใน ตัวไหนงานทำออกมาดีมากที่สุดของโมจีนครับ

จะทำสีโชว์เฉพาะโครงในครับ ไม่เน้นอุดขัดนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เคยลองต่อดิบ PG wing zero ที่ว่างานทำออกมาดีแล้ว กว่าจะต่อเสร็จเล่นเอาเหนื่อยเลย เลยอยากลอง MG บ้างครับ

zaku ครับเนียนมากๆเลย ส่วนตระกูล Seed ก็ดีนะครับ
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ aeksang

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 Pg 1/60 mk II สีขาว นี้งานดีไหมครับ คิดว่าจะลองมาหาต่อ ดูครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ LuZiFeR

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
PG Wing 0 Custom TT
มีร้านไหนขายอยู่มั่งมั้ยครับ ขอราคาตอนนี้ด้วย ถ้าเกิน 2000 เดี๋ยวพ่อไปจีน จะให้หิ้วมาฝสก  :iconfreak:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
ช่วงนี้ใครไปสะพานเหล็กฝากดูmg freedom ของGHDด้วยนะครับ ว่าร้านไหนมีมั่งครับ ขอบคุณครับ^^~ ช่วงนี้ไม่ได้ออกจากบ้านเลยT-T เลยไม่ได้ไป

ออฟไลน์ mokuribig

• *
  • Like: 9
ผมหาBlue Frame และ  Gold Frame Amatsu Gundam ของจีนอยู่อะคับ
ใครรู้ที่ซื้อบอกทีอะคับแบบสั่งทางเวปนะคับพอดีอยู่ต่างจังหวัดอะ ช่วยทีนะคับผมหาเองมานานแล้วหาไม่ได้เลย :iconwish:

ออฟไลน์ char_a

• *
  • ORE SANJOU
ตอนนี้ยังพอจะหาgundoomได้อยู่ปะครับราคาประมานเท่าไหรอะครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ผมหาBlue Frame และ  Gold Frame Amatsu Gundam ของจีนอยู่อะคับ
ใครรู้ที่ซื้อบอกทีอะคับแบบสั่งทางเวปนะคับพอดีอยู่ต่างจังหวัดอะ ช่วยทีนะคับผมหาเองมานานแล้วหาไม่ได้เลย :iconwish:

ลองดูตามนี้ละกัน
http://www.b-boygundam.com/
http://www.gunplathai.com/
http://www.crazyhandmade.com/

ตอนนี้ยังพอจะหาgundoomได้อยู่ปะครับราคาประมานเท่าไหรอะครับ

ของยังไม่เข้าสะพานเหล็ก วันนี้ไปก็เงียบไม่มีอะไรใหม่ TT กำลังโดน Bandai ตามเล่นงานอยู ส่วน Gundoom เองก็น่าสนใจอยู่แต่ดูจากราคาที่เป็นหยวนแล้ว ราคาสูงพอตัวเลย ทั้งที่เป็น 1/144 แท้ๆ แต่ราคาน่าจะอยู่ระดับ โมจีน MG เลย

ออฟไลน์ mokuribig

• *
  • Like: 9
คับที่ให้มาผมได้หาหมดแล้ว  :iconpanic: แต่ก็ไม่มีอะคับ :icondizzy: ไงก็ขอบคุนมากๆนะคับไงก็ต้องหากันต่ :iconvsign:อไป

ออฟไลน์ tomerman

• *
วันนี้ร้านโมจีนเปิดทั้ง 2 ร้านรึเปล่าครับ วานใครรู้ตอบทีเด้อ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
วันนี้ร้านโมจีนเปิดทั้ง 2 ร้านรึเปล่าครับ วานใครรู้ตอบทีเด้อ

น่าจะเิปิดแหละ ไปทีไรก็เห็นเปิดทุกที สะพานเหล็กเองก็ไม่มีอะไรผิดปกติ  :iconhappy:

V
V
V
V

มันก็คือ ชุดแต่งของ Sinanju เป็นเรซินก็เลยแพง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2010, 01:03:52 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ shadowxp

• *
LITTLE LANSER detel up for sinanju  อันนี้มันคืออะไรเหรอครับ   ราคาแพงซะด้วย

ออฟไลน์ kumo

• *
  • Like: 7
อ้างถึง
ช่วงนี้ใครไปสะพานเหล็กฝากดูmg freedom ของGHDด้วยนะครับ ว่าร้านไหนมีมั่งครับ ขอบคุณครับ^^~ ช่วงนี้ไม่ได้ออกจากบ้านเลยT-T เลยไม่ได้ไป

วันนี้พึ่งไปมาครับ เห็นร้านหน้าเบียร์มีเอามาวางครับ ราคาประมาณ4xx-5xxครับ

ของที่ไปเห็นวันนี้ 2/05/53

MG
 Zaku,Zaku Johny,Zaku Shin Matsu
MG[GHD]
Freedom,Cross bone Fullcloth,Zeta white unicorn
แล้วพวก144 OOยังไม่มีอะไรใหม่ๆเลยครับ

ออฟไลน์ StaRoPlaTiNuM

• *
เมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาผมเพิ่งถอย PG Strike ของ GD ล๊อตใหม่มา ขอบอกว่า GD เขาพัฒนาแล้วจริงๆ
ไว้ต่อเสร็จเมื่อไร จะเอามาให้ชมกัน  :iconvsign:

ตัวอย่างนิดหน่อย

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
เมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาผมเพิ่งถอย PG Strike ของ GD ล๊อตใหม่มา ขอบอกว่า GD เขาพัฒนาแล้วจริงๆ
ไว้ต่อเสร็จเมื่อไร จะเอามาให้ชมกัน  :iconvsign:

ตัวอย่างนิดหน่อย
รอดูแค่มือกะหัวอย่างเดียวจริงๆตัวนี้ถ้าดีขึ้นก็อาจซื้อ :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2010, 09:50:13 AM โดย K »

ออฟไลน์ wave100i

• *
  • Like: -29
PG Strike ของ GD

ราคาราวๆเท่าไรอะคับ

ออฟไลน์ Jinfinite

• *
PG Strike ของ GD

ราคาราวๆเท่าไรอะคับ

ประมาณ 15xx อะครับ   :iconwish:

รอดูหัวอยู่นะครับ