ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033551 ครั้ง)

ออฟไลน์ mecharatta

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • หนุ่มสาวเอยพวกเธอว์จงดองโม
GHD นี่เลวร้ายอยู่พอสมควรนะเนี่ย
http://potaku.exteen.com/  <<<< พวกเธอว์จงสัมผัส

ออฟไลน์ shadowzzzz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ขอขอบคุณทุกคอมเม้นของท่านผู้รู้ที่เตือนสติครับ :iconcry:

เจ๊นี้ขายแพงมาก อย่างที่ว่าละครับ แต่ดันมีของที่มันไม่ค่อยมีใครเขาขายกัน :iconpale:
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ junkxxx

• *
  • Like: -8
คือ...อยากรู้ว่าวันจันทร์นี้ร้านเจ๊จะปิดมั้ยคับ...ใครพอจะทราบบ้างครับ
หลงใหลใน GUNPAL???

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
คือ...อยากรู้ว่าวันจันทร์นี้ร้านเจ๊จะปิดมั้ยคับ...ใครพอจะทราบบ้างครับ

วันจันทร์ ยังไม่สงกรานต์ ก็น่าจะยังเปิดนะ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
เฮ้อ !! หลังจากหายหน้าไปนาน เพราะ ติดเชื้อ facebook เข้าเส้น เหอะๆๆ หวังว่าท่าน pas กะ ท่านข้าว จะปั่นงานกันเสร็จละนะ   :iconvsign:

ว่าแต่ sd 3 ก๊ก มีอารายออกใหม่บ้างฮะ ??

ออฟไลน์ junkxxx

• *
  • Like: -8
เงียบจัง...ไปเล่นน้ำที่ไหนกันบ้างครับเนี้ย...ส่วนผมนั่งลุยถั่วต่อโมอยู่บ้านฮ่ะ(เพิ่งไปสอยที่ร้านเจ๊มา2กล่อง)...สุขสันต์หรรษาวันสงการต์เด้อคับ
หลงใหลใน GUNPAL???

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
เฮ้อ !! หลังจากหายหน้าไปนาน เพราะ ติดเชื้อ facebook เข้าเส้น เหอะๆๆ หวังว่าท่าน pas กะ ท่านข้าว จะปั่นงานกันเสร็จละนะ   :iconvsign:

ว่าแต่ sd 3 ก๊ก มีอารายออกใหม่บ้างฮะ ??
เท่าที่เห็นตอนนี้มี

กับ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-6883a191e8f189f93aa033018ff63f62.htm

ออฟไลน์ aikawa777

• *
  • Like: -3
เฮ้อ !! หลังจากหายหน้าไปนาน เพราะ ติดเชื้อ facebook เข้าเส้น เหอะๆๆ หวังว่าท่าน pas กะ ท่านข้าว จะปั่นงานกันเสร็จละนะ   :iconvsign:

เท่าที่เห็นตอนนี้มี

กับ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-6883a191e8f189f93aa033018ff63f62.htm

ตัวที่ออกใหม่จากกระทู้บนนี่ ที่สะพานเหล็กเข้ายังครับ

ปล.โทรถามเจ๊ ร้านเจ๊โมจีนบอกร้านน่าจะเปิดวันศุก์ไม่ก็เสาร์นี้ครับ

ออฟไลน์ vindy

• *
เล่าสู่กันฟังครับ
สงกรานต์นี้ไปเที่ยวอุดร ข้ามไปลาวมา หวังว่าเจอโมจีนถูกๆ และได้เจอจริงๆครับ มีแต่ GD GHD เพียบเลย (ราคาถูกกว่าเราประมาณ xx - 2xx) ส่วน TT หาไม่เจอสักร้าน
สรุปกลับไทยมือเปล่า อ้อ ได้กระเป๋าเดินทางมาใบนึง

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
อยากทราบว่าเจ๊เปิดวันนี้รึยังครับ  ว่าจะไปกลัวเสียเที่ยว  แต่ถ้าได้ไปแล้วแกเปิด จะมาอัพเดทให้นะครับว่ามีไรใหม่ๆป่าว

ออฟไลน์ appbew

• *
  • Like: 13
จะไปร้านเจ๊วันจันทร์ มีไรเข้ามั่งใครไปสำรวจแล้วโปรดแจ้งทีคร๊าบ

ออฟไลน์ maniamania

• *
ผมก็ว่าจะไปสะพานอยู่แต่จะไปวันที่คิดว่ามีโมที่อยากได้ครับ เลยจะถามว่าช่วงนี้ใครไปมามั่ง ผมอยากได้ZAKUII เขียว ขาว ,sinanju,กับ shin musha (ตัวนี้เผื่อๆไว้) ถ้าไปแล้วไม่มีมันเสียเที่ยวสุดๆเลยครับ ใครไปมาเช็คให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ผมก็ว่าจะไปสะพานอยู่แต่จะไปวันที่คิดว่ามีโมที่อยากได้ครับ เลยจะถามว่าช่วงนี้ใครไปมามั่ง ผมอยากได้ZAKUII เขียว ขาว ,sinanju,กับ shin musha (ตัวนี้เผื่อๆไว้) ถ้าไปแล้วไม่มีมันเสียเที่ยวสุดๆเลยครับ ใครไปมาเช็คให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ดูเหมือนจะมีครบที่อยากได้เลยละ

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
sinanju,กับ shin musha  มีครับ  หลังจากไปแวะมาล่าสุด  เหนเจ๊แกแอบมี GD บางตัวเอาเข้ามาด้วย  ที่เห็นๆก็ฟรีด้อมกันดั้ม   ส่วนของๆ TT ก็มีเกือบครบ  มีตัวที่ผมสะดุดตาและไปสอยมาคือตัวนี้

กล่องใหญ่กว่า 1/144 ทั่วไป แต่ราคาก็แพงกว่านะจ๊ะ

แผงเยอะด้วย  10 แผง

หวังว่ามันจะไม่โหดร้ายแบบจิมบลูเดสตินี่นะ เหอๆๆๆๆ

ออฟไลน์ shadowzzzz

• *

กล่องใหญ่กว่า 1/144 ทั่วไป แต่ราคาก็แพงกว่านะจ๊ะ

หวังว่ามันจะไม่โหดร้ายแบบจิมบลูเดสตินี่นะ เหอๆๆๆๆ

สวยอยู่ครับผมต่อแล้วเหอะๆ แต่หน้าแปลกๆ หนวดไม่คม(หรือว่าเป็นแต่ตัวของผมเหอะๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2010, 12:51:45 PM โดย K »
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
ช่วงวันหยุดนี่ ต่อ Seravee 1/144 ขัดกันมือหงิก เพราะชิ้นส่วนที่เรียบ ๆ มันบวม (นูนออกมา)
พยายามขัดให้มันเรียบทุกชิ้น คืนแรกทำไปได้ครี่งตัว วันรุ่งขึ้นหยิบมาทำแล้วปวดนิ้ว ขัดต่อไม่ไหว

สงสัยต้องไปเล่นพวกนี้มันเป็นส่วนโค้ง ๆ อย่างพวก MoGeen Zaku แทนละมั้ง

ออฟไลน์ gorn_gang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
ทิ้งช่วงมานานแล้วเหมือนกันน่ะเนี่ย
ช่วงนี้ไม่เห็นโม TT ออกใหม่เลยซักตัว
โดยเฉพาะ HG00 เซงมากๆ รอ arios อยู่อ่ะ  :iconcry:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
ใครลอง Shin Musha 2แบบแล้วมั้งครับ อยากรู้ว่าหน้าตามันต่างกันไหมครับ เห็นรีวิว 2กระทู้ต่างกันฟ้ากับเหวเลย T-T
คือตั้งใจจะซื้อตัวธรรมดามาทำสี เพราะไมไม่ได้อยากได้ฉากอยู่แล้ว แต่ถ้าหน้ามันแบบนี้คงต้องซื้อตัว+ฉาก -*-
ใครต่อตัวธรรมดาแล้วแนะนำทีครับ

ตัวธรรมดา
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=2067.0
ตัว+ฉาก
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=11350.0
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ maniamania

• *

สวยอยู่ครับผมต่อแล้วเหอะๆ แต่หน้าแปลกๆ หนวดไม่คม(หรือว่าเป็นแต่ตัวของผมเหอะๆ)
ส่งหน้ามาให้ดูหน่อยสิครับ จะซื้อของลุงบันอยู่แล้ว ถ้าตัวนี้โอเคก็ลดต้นทุนไปเยอะเลย หมายเหตุ: แก้ไข พิมพ์ผิดครับ

v
vโอว ขอบคุณที่หามาให้ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2010, 10:09:28 PM โดย maniamania »

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *

ส่งหน้ามาให้ดูหน่อยสิครับ จะซื้อของลุงบันอยู่แล้ว ถ้าตัวนี้โอเคก้อลดต้นทุนไปเยอะเลย
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=6956.0