ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4033265 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
สงสัยต้องมาดันไห้ด๋อยกระแสแรงๆ ราคากันดั๊ม จะได้ถูกลง  :iconnasty:

ออฟไลน์ Gunkid

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
สงสัยต้องมาดันไห้ด๋อยกระแสแรงๆ ราคากันดั๊ม จะได้ถูกลง  :iconnasty:

เออสินะ ครับ

ออฟไลน์ nnasnd

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
virtue 1/100 งานของ TT เป็นยังไงบ้างครับ

ถ้าใครมีรีวิว เอามาแปะให้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
virtue 1/100 งานของ TT เป็นยังไงบ้างครับ

ถ้าใครมีรีวิว เอามาแปะให้ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=9862.0  :iconshy:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
เอ้า... พี่น้องโมจีน ร่วมส่งผลงานกันหน่อยนะจ๊ะ  :iconjoy:
ท่าน unn13 รีเควสมา คุณ pas20 โดนเต็ม ๆ หนีไม่ได้ด้วย  :iconnasty: 
ส่วนรายต่อ ๆ มาก็มี คุณ kaopun (ใครหว่า)  :iconhihi: ,คุณ kai122 ,คุณ nubirdza
พี่น้องที่ไม่มีรายชื่อก็ส่งได้ฮะ รายละเอียดตามลิ้งค์ข้างล่างนี้เลย
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=12315.msg103417

-------------------------------------

ไม่หลบหรอกท่าน แต่ไม่รู้จะส่งตัวไหน  :iconpale:  จู้แดงก็ชนกับท่าน แถมชิ้นเยอะจัดทำไม่ทันแหงม ๆ   จะเอา MG ค่าย GD มาlทำส่งงานก็โหดเกินไป ไม่ไหวแน่ ๆ 
ครั้นหนีไปทำ 1/144 ก็ท่าทางจะบังพ่นลำบากชิ้นเล็กจัด  เอ.. รึว่าจะหันไปท้าชนกะเซียน 3 ก๊กจีนดี   :iconlol:

เห้ย.... เลือกไม่ถูก ไม่ส่งดีก่า   :iconnasty:   (เรื่องคิดสีนี่ไม่ต้องแล้วมั้งฮะ เอาสีที่ผมเคยหิ้วไปถามนั่นแหละ นัดมาได้เสมอฮะ ไม่ต้องส่งงาน ว่างอยู่แล้ว  :iconvsign: )
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:01:18 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
อะเจ้ย งานเข้าแร้ววสิตู :icondisapp: เวลาจะหายใจยังไม่ค่อยมีเลย ให้ทำโมแข่งกับท่าน unn ร้อยแรงม้านี่นะ  :iconpanic:
เอาฟระ เด๋วเข็นน้องจู้เมทัลลิกที่ทำค้างไว้มาสู้ละกัน (มีค้างอยู่แค่ตัวเดียวนี่แหละ) :iconcry:

ท่าน unn ทำหนูได้ ซิกๆ :iconcryout:

ปล.ท่านข้าวห้ามหลบมุมเด็ดขาด ต้องมาช่วยผมคิดเรื่องสีด้วยเด้อ :iconsoul:

ไม่หลบหรอกท่าน แต่ไม่รู้จะส่งตัวไหน  :iconpale:  จู้แดงก็ชนกับท่าน แถมชิ้นเยอะจัดทำไม่ทันแหงม ๆ   จะเอา MG ค่าย GD มาlทำส่งงานก็โหดเกินไป ไม่ไหวแน่ ๆ 
ครั้นหนีไปทำ 1/144 ก็ท่าทางจะบังพ่นลำบากชิ้นเล็กจัด  เอ.. รึว่าจะหันไปท้าชนกะเซียน 3 ก๊กจีนดี   :iconlol:

เห้ย.... เลือกไม่ถูก ไม่ส่งดีก่า   :iconnasty:   (เรื่องคิดสีนี่ไม่ต้องแล้วมั้งฮะ เอาสีที่ผมเคยหิ้วไปถามนั่นแหละ นัดมาได้เสมอฮะ ไม่ต้องส่งงาน ว่างอยู่แล้ว  :iconvsign: )

สู้กับเทพร้อยแรงม้าเราต้องมาร่วมมือกันคับท่านข้าว :iconpunch: เอาว่าจู้จีนตัวนี้ผมขอคอนเซปสีหลักจากท่านข้าวละกัน เด๋วขอเลือกสีที่จะใช้กับโครงและ details อื่นอีกนิด ยังไงต้องขอปรึกษาท่านข้าวล่ะ :iconlike:

ปล. 2 ไหนๆ ก็ยกจู้จีนให้ผมแล้ว ท่านข้าวทำยูนิคอร์นจิ ทำสีดำเป็นแบนชีไปเรย เราสองจะได้คู่กัน หุหุ  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:07:13 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
งานประกวดคราวนี้งานเอาแบบขำๆครับ เอาอะไรมาส่งก็ได้ครับ จะ SD BB HG MG PG ได้หมดครับ ขอแค่ทำสีมา จะใช้พู่กัน สีกระป๋อง แอร์บรัช ได้หมดครับ

ป.ล. ใครหลบมุมไม่ส่งงานขอให้ไปซื้อโมแล้วเจอฟันหัวแบะ  :iconlol:
ป.ล.2 ทำมาคนละตัวเน้อ 2คน1ตัวไม่นับนะ

ออฟไลน์ bossgeass

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
พี่คับใครไปร้านเจ๊..

รายงานสถานะการ1/144มาหน่อยนะคับ :iconcryjoy:

ขอบคุนคับ

(ทดลองโพสรูปคับไม่รู้ขึ้นเปล่า)

• *
พี่คับใครไปร้านเจ๊..

รายงานสถานะการ1/144มาหน่อยนะคับ :iconcryjoy:

ขอบคุนคับ

(ทดลองโพสรูปคับไม่รู้ขึ้นเปล่า)

เดิมๆ TT ไม่มีตัวใหม่ออกมา สะพานเหล็กก็มีครบเท่าที่ TT ออกมาอยู่แล้ว 

ออฟไลน์ darkveder123

• *
เพิ่งไปมาเมื่อวาน สไตร์ค ฟรีด้อม 1/144 ไม่มีทั้ง 2 ร้านเลยครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
เอ้า... พี่น้องโมจีน ร่วมส่งผลงานกันหน่อยนะจ๊ะ  :iconjoy:
ท่าน unn13 รีเควสมา คุณ pas20 โดนเต็ม ๆ หนีไม่ได้ด้วย  :iconnasty: 
ส่วนรายต่อ ๆ มาก็มี คุณ kaopun (ใครหว่า)  :iconhihi: ,คุณ kai122 ,คุณ nubirdza
พี่น้องที่ไม่มีรายชื่อก็ส่งได้ฮะ รายละเอียดตามลิ้งค์ข้างล่างนี้เลย
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=12315.msg103417

-------------------------------------

v
v

อุ๊ย !! โดนหางเลขไปกับเค้าด้วย ( ท่านข้าว ท่าน pas ก้โดน ) เหอะๆๆ

จะว่างทำหรือเปล่ามะรู้นะ เพราะ ฝึกงาน ตั้งแต่ 16 มี.ค - 14 พ.ค. เหอะๆ  ถ้าทำทัน ก้ เตรียมเข็น sd ส่งละกานฮะ ( เข็ดและ กับ 1/144 ที่มะมีเบ้าแขนมาให้เนี่ย  :iconcry:  :iconcry:  )

• **
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
พี่คับ.

ร้านเจ๊ตอนนี้มีของจำพวก1/144อะไรบ้างยังมีอยู่ริเปล่าคับ

คือจะไปวันเสาร์คับเดี๋ยวเสียเที่ยว(บ้านไกลหนะคับ.ตจว.)

ขอบคุณล่วงหน้าคับ  :iconwish:

ออฟไลน์ nubirdza

• *
^
^

ตอบที่เท่ารู้นะฮะ พอดีมะได้เข้าไป 2 อาทิตแว้ว

1/144 หลักๆ ที่ร้านเจ จะมี ก้

พวก seed >> strike freedom / 00 justice / destiny / murasame / gouf / akasuki  นี่คือ เหล่าพวกที่ มีประจำฮะ

พวก 00 >>  e - nact / flag / tieren / 00 / seravee / seraphim / cherudim / exia / dynames / kyrios / virtue  เท่านี้มั้งฮะ ส่วนพวก Trone น่าจะขาดตลาดได้ซักพักแล้ว ( ถ้าจำมะผิดนะฮะ )

ปล. มาไกลทั้งที กด แบงค์เทาเลยฮะ ยิ่งเหมาเยอะ ยิ่งลดเยอะ นะฮะ    :iconhihi:

ออฟไลน์ kaxuma

• **
เงียบเหงาจริงๆเลยนะครับช่วงนี้ รอ MG ตัวใหม่มาสร้างกระแสอยู่ มาเร็วๆนะจ๊ะ อิอิ  :iconcryjoy:

• **
^
^

ตอบที่เท่ารู้นะฮะ พอดีมะได้เข้าไป 2 อาทิตแว้ว

1/144 หลักๆ ที่ร้านเจ จะมี ก้

พวก seed >> strike freedom / 00 justice / destiny / murasame / gouf / akasuki  นี่คือ เหล่าพวกที่ มีประจำฮะ

พวก 00 >>  e - nact / flag / tieren / 00 / seravee / seraphim / cherudim / exia / dynames / kyrios / virtue  เท่านี้มั้งฮะ ส่วนพวก Trone น่าจะขาดตลาดได้ซักพักแล้ว ( ถ้าจำมะผิดนะฮะ )

ปล. มาไกลทั้งที กด แบงค์เทาเลยฮะ ยิ่งเหมาเยอะ ยิ่งลดเยอะ นะฮะ    :iconhihi:
ขอบคุณมากคับพี่

มีประโยนช์กับผมมากเลย

ขอบคุนคับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ tomerman

• *
พี่ๆครับ ตอนนี้ที่สะพานเหล็กพอมีmg  sinanju, justice, zaku red ไหมอ่ะครับ สอบเสร็จกะจะไปหิ้วมาหมกช่วงปิดเทอม หุหุ  :iconwink:

• *
พี่ๆครับ ตอนนี้ที่สะพานเหล็กพอมีmg  sinanju, justice, zaku red ไหมอ่ะครับ สอบเสร็จกะจะไปหิ้วมาหมกช่วงปิดเทอม หุหุ  :iconwink:

มีหมดแหละ

ออฟไลน์ tomerman

• *
ขอบคุณครับ *0*

ออฟไลน์ sassyza

• *
  • Like: -12
รบดวนถามด้วยครับ

แล้ว พวก กาเดซซ่า กับ พวก กาลอซโซ่

ของพวกอินโนเวต้าใน Season 2 นี้อออกครับยังอ่าครับ

รบกวนทีนะครับ

ขอบคุณที่ตอบคำถามนะครับ

:iconnasty:

• *
รบดวนถามด้วยครับ

แล้ว พวก กาเดซซ่า กับ พวก กาลอซโซ่

ของพวกอินโนเวต้าใน Season 2 นี้อออกครับยังอ่าครับ

รบกวนทีนะครับ

ขอบคุณที่ตอบคำถามนะครับ

:iconnasty:

Gadessa ของ TT ออกมาตั้งนาน หลายปีแล้ว(โกหก...แค่หลายเดือน) แต่ก็มีแค่ Gadessa ตัวเดียว นอกนั้นก็เป็น Ahead กับ GNX