ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032799 ครั้ง)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น

ฝีมือผมก็ยังห่างไกลท่านปรมาจารย์อั้น (unn13) อยู่หลายขุมเลยฮะ ข้าน้อยมิบังอาจทาบรัศมีหล่อขั้นเทพ เอ๊ย ไม่ใช่ มิอาจทาบรัศมีเทพโมจีนอย่างท่านอั้นล่ะครับ  :iconwish: ดูหลักฐานได้เลย http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=7321.0
ส่วนท่านเอ (jediknight) นั้น ฝืมือก็หาเป็นรองใครไม่ แต่ละรีวิวของท่านนั้นทำเอาผมอยากซื้อมาประกอบตามทุกตัวเลยฮะ  :iconmeow: รีวิวได้เยี่ยมเหมาะเป็นตัวอย่างที่ดีในการทำรีวิวเลยฮะ
ท่าน���าษ (pas20) เองท่านก็อย่าน้อยใจนะฮะ ไม่แน่ว่าท่านต่อ kampfer แล้ว exp อาจจะพุ่งกระฉูด lv.up กว่าผมเลยก็ได้  :iconnasty:

ง่า ขอบคุณมากครับผมเองก็ไม่ได้เก่งกาจอะไรขนาดนั้นหรอกครับ แค่โมจีนเวลาทำต้องอาศัยความทรหดอดทน และความละเอียดในการทำงานมากกว่าปกติอยู่พอสมควร อย่างแคมเฟอร์ตัวนั้นผมใช้เวลาทำอยู่เกือบๆ2เดือน โดยทำทุกวัน วันละ1-2 ชั่วโมงครับ

ป.ล. ช่วงนี้ไม่ค่อยมีงานโมจีนมาให้รับชมเพราะงานของ TT มันดีเกินไป ไม่เร้าใจ :iconlol:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
^
^

ซะงั้นไป  มะลองแตกไลน์ มาเพิ่ม Sd ดูบ้างหรอฮะ   :iconhihi:

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
^
^
ไม่แตกไลน์ไปเลี้ยงด๋อยหรอฮะ :iconlol: (/me กลิ้งหนี)

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconshy: โมจีนมีตัวใหม่เข้าหน้าเบียร์ ไม่่ใช่ใครอื่น MG Zaku II สีแดง เครื่องของ จอห์นนี่ ไรเด็น นั้นเอง ราคาเปิดที่ 7XX (ส่งแบงค์ไป 3 ใบ ไม่มีเงินทอน) ดูแล้วราคาเปิดนี่น่าจะแรงเกินไปหน่อย แต่ดูจากราคาหน้ากล่องอยู่ราว 80 หยวน 7XX ก็ดูไม่แปลกใจนัก แต่ผมคาด(เอาเอง)ว่าถ้าของล็อตใหญ่เข้าสะพานเหล็ก ราคาน่าจะอยู่ราว 6XX (กลางๆ)

ขนาดกล่องก็พอๆ กับ Strike E IWSP Sword&Launcher Strike (พวกนี้ก็ราคา 6XX) เล็กกว่า GN ARM Type E นิดเดียว ถ้าไม่รีบกันนักรอของล็อตใหญ่ดีกว่า แต่มีข่าวจากร้านหน้าเบียร์ว่า ของล็อตต่อไปจะมากลางเดือนหน้า(มีนาคม) เห็นบอกว่าทางโน้นหยุดตรุษจีนยาว รออีกนานกว่าจะส่งมา :iconfreak: ส่วนร้านเจ้ไม่มีอะไร

ขอมาจัดไป เอาส่วน defect ที่พบบนแผงไปดูก่อน ยังไม่ได้ดูละเอียดนัก แต่เนื้องานหนาดี มีดำๆ ด่างๆ นิดหน่อย แต่เพราะผิวเป็นสีแดง เลยไม่ค่อยสะดุดตา มีรอยบ้าง(เป็นปกติวิสัยอยู่ีแล้ว ถ้าไม่มีแสดงว่า เป็นของ TT เก  :iconwink:๊)

สติกเกอร์ 3 ใบ มีแบบขูด 1 ใบ อีก 2 เป็นกาวธรรมดา

ส่วนอก มีรอย กระโปรงหลังก็็มีรอย ให้ออกแรง

แต่โดยรวมผิวเนียนดี ไม่มีค่อยมีรอยอะไรมากนัก แต่ชิ้นใส มีรอยนิ้วมืออีกแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:51:03 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6

เหอะ ๆ  ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับท่านทั้งหลาย (ว่าแต่ท่าน���าษมาแขวะแคมเฟอร์ผมอีกแระ)  :iconwinks:

โมจีน GHD ใคร ๆ ก็ต่อได้ครับ เพียงแต่จะออกมาเป็นตัวเป็นตนรึเปล่านี่ดิคือปัญหา  :iconlol:
ตัวผมเองก็ยังฝีมือไม่เข้าขั้นถึงขนาดนั้นหรอกฮะ  :iconjoy: 
ฝีมือผมก็ยังห่างไกลท่านปรมาจารย์อั้น (unn13) อยู่หลายขุมเลยฮะ ข้าน้อยมิบังอาจทาบรัศมีหล่อขั้นเทพ เอ๊ย ไม่ใช่ มิอาจทาบรัศมีเทพโมจีนอย่างท่านอั้นล่ะครับ  :iconwish: ดูหลักฐานได้เลย http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=7321.0
ส่วนท่านเอ (jediknight) นั้น ฝืมือก็หาเป็นรองใครไม่ แต่ละรีวิวของท่านนั้นทำเอาผมอยากซื้อมาประกอบตามทุกตัวเลยฮะ  :iconmeow: รีวิวได้เยี่ยมเหมาะเป็นตัวอย่างที่ดีในการทำรีวิวเลยฮะ
ท่าน���าษ (pas20) เองท่านก็อย่าน้อยใจนะฮะ ไม่แน่ว่าท่านต่อ kampfer แล้ว exp อาจจะพุ่งกระฉูด lv.up กว่าผมเลยก็ได้  :iconnasty:

แหม ฝืืมือของกระผมก็ไม่ได้ดีอะไรหรอกครับคุณ kaopun แต่ต่อดิบทำสีนิดหน่อยเองครับ

ตอนนี้ก็กำลังปั่นรีวิว โมจีนGHD ตัว RGM-79 (G) GM อยู่ครับ (ตัวที่ขอแบ่งมานั่นแหล่ะครับ)

แต่ยังไม่รู้่เลยว่าจะเสร็จเมื่อไหร่

:iconlol:

**************************************************************************************

:iconshy: โมจีนมีตัวใหม่เข้าหน้าเบียร์ ไม่่ใช่ใครอื่น MG Zaku II สีแดง เครื่องของ จอห์นนี่ ไรเด็น นั้นเอง ราคาเปิดที่ 7XX (ส่งแบงค์ไป 3 ใบ ไม่มีเงินทอน) ดูแล้วราคาเปิดนี่น่าจะแรงเกินไปหน่อย แต่ดูจากราคาหน้ากล่องอยู่ราว 80 หยวน 7XX ก็ดูไม่แปลกใจนัก แต่ผมคาด(เอาเอง)ว่าถ้าของล็อตใหญ่เข้าสะพานเหล็ก ราคาน่าจะอยู่ราว 6XX (กลางๆ)

ขนาดกล่องก็พอๆ กับ Strike E IWSP Sword&Launcher Strike (พวกนี้ก็ราคา 6XX) เล็กกว่า GN ARM Type E นิดเดียว ถ้าไม่รีบกันนักรอของล็อตใหญ่ดีกว่า แต่มีข่าวจากร้านหน้าเบียร์ว่า ของล็อตต่อไปจะมากลางเดือนหน้า(มีนาคม) เห็นบอกว่าทางโน้นหยุดตรุษจีนยาว รออีกนานกว่าจะส่งมา :iconfreak: ส่วนร้านเจ้ไม่มีอะไร

โอ้  มาแล้วเหรอนี่ อยากเห็นแผงข้างในจังเลยครับ

:iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:03:00 PM โดย jediknight »

ออฟไลน์ princekun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
    • Facebook

แต่สอย โจผี ซิหลง บร๊ะเจ้าเล่าปี่ TT มาแทน เปิดกล่องดูนึกว่าของบันได  :iconcry: เหมือนมากกกก

เมื่อวานไปตามล่า หา 3 ตัวนี้มา... สรุปได้มาแต่ 2 ตัวหลัง [แถมเตียวคับมาอีก 1 ข้อหาเดือนที่แล้วลืมซื้อ] ส่วนโจผีไม่ได้... ถามเจ๊แกก็ ทำหน้างงๆ ละบอกว่าไม่มีของ

สรุปงวดนี้มันมารึไม่มาเนี่ย ...ไปกลับทีลำบากนะเนี่ย บ้านไกล

:iconsweat: 

ป.ล. มีใครซวย เจอแบบผมบ้างไหม ที่ซื้อโจโฉ (TT) ไปแล้ว เอาผ้าคลุมเสียบเกราะไหล่ไม่อยู่.... เสียบหลุดๆ ท่าเดียว รูที่ไหล่มันหลวม+ตื้น มากมาย
(พอดีเพิ่งงัดจากกองที่ดองไว้มาต่อ)

:iconcry:

ชะรอยจะได้ซื้อใหม่อีกตัว . . . .

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าเป็นชิ้นประกบกันนี่ ผมก็ติดคว้านแกนนะ แถมเผลอๆ ไปตัดเดือยอีกฝั่งออกนิดนึงด้วย เพราะยังไงก็ทากาวประกบ

สรุป เป็นที่ความซวยสินะ... จะเอา epoxy ยัีดให้แน่นขึ้นก็นะ มันหลวมกว่ากันนิดเดียว ยัดไปก็ไม่อยู่เท่าที่ควรเพราะพื้นที่นิดเดียวเอง

เอวัง เสียตังค์ใหม่!!!

v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 11:04:22 PM โดย princekun »

• *
^
^

ของผมเสียบอยู่นะ แน่นอีกต่างหาก ( ที่แน่น สงสัย เจอสีสเปรที่พ่นเข้าไป มั้ง  :iconnasty: ) แต่... ตอนก่อนยัดเข้าเบ้าเสียบนี่ ผมจะโรคจิตกับ โมจีน ประมาณว่า แน่นมะแน่น ขอทะลวงก่อน จนชิ้นขาของ โจโฉ นี่ หลวมไปข้างนึง ที่เหลือ แน่นปึก   :iconvsign:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
Zaku แดง สีซีดขนาดนั้นเลยหรอคับผมนึกว่าจะเนื้อเดียวกับ น้องจู ซะอีกคิดหนักเลย T-T
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ zillion

• **
^

ผมว่ากล้องมีส่วนครับของจริงไม่น่าซีดเท่าใน��าพ แต่ก็ไม่ได้สดอะไรมากนะครับ (เท่าที่ดูในเว็บจีนก่อนหน้านี้ :iconfreak:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 12:08:55 AM โดย zillion »

ออฟไลน์ enne

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
เมือวานไปสะพานเหล็กมาร้านหน้าเบียร์ผมเห็น 1/60 exiaกับfreedom ghd ขายแต่ไม่กล้าซื้อ ไม่รู้ว่างานพอใช้ได้ไหม

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
แวะมาแจ้งข่าวครับ จีนปั๊ม SD สามก๊กออริจินอล มาอีกตัว

ม้าเท้ง (พ่อของม้าเฉียว)

ชมรีวิวได้จากที่นี่ครับ >> http://www.toy-world.com.hk/forum/viewthread.php?tid=22755&extra=page%3D1

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
^
^
^

ซื้อเอาแต่อาวุธ ดีมั้ยเนี่ย ?  :iconfreak:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
^
^
ม้าเท้งใช้ดาบของ exia  :iconlol:

เมือวานไปสะพานเหล็กมาร้านหน้าเบียร์ผมเห็น 1/60 exiaกับfreedom ghd ขายแต่ไม่กล้าซื้อ ไม่รู้ว่างานพอใช้ได้ไหม

1/60 exia ผมว่างานพอใช้ได้ครับ แต่ต้องอาศัยตัดแต่งพอสมควร ที่สำคัญคือแบกน้ำหนักไม่ค่อยไหวอ่ะ  :iconpale:
http://meenjo.exteen.com/20090123/ghd-gn-001-gundam-exia-1-60

• *
ม้าเท้ง !!!  แต่เอ่อ......

sd แต่ ไหง อาวุธ มัน อย่างกะของ 1/100 ซะงั้น  :iconfreak:

• *
 :iconshy: ร้านเจ้ก็มี Zaku II ของ Johnny Raiden แล้ว ราคาเปิดเท่ากับร้านหน้าเบียร์ เจ้ฝากมาบอกว่า ตัวสีดำ(Black Tri-star) กับ สีขาว (ชิน) จะมาในอีกไม่กี่วัน(แต่ผมว่าคงจะสัก 2อาทิตย์ละมั๊ง)  :iconwink:

ออฟไลน์ moshizu

• **
ใครจะไป หรือไปสะพานเหล็กมาแล้ว ผมอยากทราบว่า มี เดสปีกเเสง กะอิมพลัส MG  อยู่ที่ร้านไหนมั่ง แล้วแต่ละตัว ราคาประมาณไหนครับ ถ้าอยากให้ลงราคา เช่น 8xxต้นๆหรือ ปลายๆ จะได้มั้ยครับ :iconwish: ถ้าไม่ได้ลงตามปกติแล้วกัน ตอนนี้ไม่รู้เกิดคลั่งไรขึ้นมา  :iconnosebleed:อยากเห็นเดสจังมายืนคู่กะอิมพลัสมากๆ - -  :iconshy2:

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
พี่ๆคับ

ร้านเจ๊..ตอนนี้มี1/144ตัวไหนมาไหม่บ้างคับ

แล้วด๋อยจีนสะพานเหล็กมีระเปล่าคับ

ขอบคุณคับ

• *
ใครจะไป หรือไปสะพานเหล็กมาแล้ว ผมอยากทราบว่า มี เดสปีกเเสง กะอิมพลัส MG  อยู่ที่ร้านไหนมั่ง แล้วแต่ละตัว ราคาประมาณไหนครับ ถ้าอยากให้ลงราคา เช่น 8xxต้นๆหรือ ปลายๆ จะได้มั้ยครับ :iconwish: ถ้าไม่ได้ลงตามปกติแล้วกัน ตอนนี้ไม่รู้เกิดคลั่งไรขึ้นมา  :iconnosebleed:อยากเห็นเดสจังมายืนคู่กะอิมพลัสมากๆ - -  :iconshy2:

Destiny ปีกแสง เห็นอยู่ร้านเจ้(แต่ไม่รู้มีจำนวนแค่ไหน เมื่ิอสัก 2-3วันก่อนยังเห็นอยู่) ส่วน Force Impulse เหมือนจะเห็นมีอยู่ทั้ง 2 ร้าน ส่วนราคาไม่รู้ ไม่สนใจจะถาม Force Impulse น่าจะ 6XX ละมั๊ง 

พี่ๆคับ

ร้านเจ๊..ตอนนี้มี1/144ตัวไหนมาไหม่บ้างคับ

แล้วด๋อยจีนสะพานเหล็กมีระเปล่าคับ

ขอบคุณคับ

ไม่มีอะไรใหม่ ตัวล่าสุดเป็น Ahead 1/144 ของ TT ในสะพานเหล็กก็มีเท่าที่ผลิตออกมาู่แล้ว ดูใน Taobao ก็ไม่มีตัวใหม่ออก ส่วน Nendroid วันนี้ลองแวะไปสังเกตการณ์มาแล้ว ก็มีบ้าง  :iconshy: แต่ไม่ได้สนใจว่ามีตัวอะไรบ้าง(ไม่คิดแตกไลน์)

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
ใครต่อ zaku แดงแล้วมั่งอ่ะคับอยากเห็นรีวิว เนื้อพลาสติกชัดๆ+ตอนติดดีคอล
ผมลอง zaku เขียวแล้วใกล้ของแท้มากเลย แต่พลาสติกสู้ไม่ได้แน่นอน แต่ท่อตรงปากยัดไม่เข้าต้องตัดแต่ง+กาวถึงจะเนียน ดีคอลแปะยังห่างไกลลุง หนา+ขุ่น ติดแล้วไม่สวย
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 70
Zaku เขียวเป็นโรคไขข้อไหมครับ  สนใจ แต่เสียว ๆ ตรงนี้แหละ
Joint ใหญ่ ๆ Bandai แกเล่น ABS ล้วน ๆ ไม่มี Polycap
สมัย F-91 ตัวไม่ใหญ่มากเลยไม่เท่าไร แต่ Zaku นี่ กลัวต่อเสร็จมันจะอ่อนปวกเปียกเอา