ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032760 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ใครไปสะพานเหล็กมา แล้วเจอพวก เดสปีกแสง อิมพลัส ยูจัง บ้างครับ ร้านเจ๊หรือเบียร์ ก็ได้

ก็ยังเห็นมีอยู่

ออฟไลน์ spyda

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
อยากลองต่อ อีวาเกเลี่ยน โมจีนบ้างจังใครพอจะรู้แหล่งขายบ้างครับ

ละก็ราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  :iconsoul:
มือใหม่หัดโม แนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
เ้จอด๋อย Gunslinger girl ไม่รู้ชื่อ

ที่เว็บ M แต่ราคาแรงไป 3xx กลางๆ :iconfreak:

รอดูราคาหนูมีโอ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 05:12:48 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
GP03D ของ GHD งานเป็นไงมั่งครับ เห็นราคามันน่ารักดี 1xx ที่เว็บคุณบอย

แล้ว GP03D 1/144 นี่ตัวใหญ่ขนาดไหนครับ ?

ผมมีนอนรออยู่ในกล่อง 1 ตัวครับ ของ GHD ขนาด 1/550 ครับ ซื้อต่อมาจากคุณ  ikokoe

เท่าที่แกะออกจากซองมาดูงานถือว่าใช้ได้ครับ เรียบเนียน โอเค

แต่ตอนประกอบจริงไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงบ้าง

:iconsmile:

ส่วนข้างล่างนี้เป็นรูปที่เอามาจา taobao นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 06:52:13 PM โดย jediknight »

ออฟไลน์ bossgeass

• **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
พี่ๆครับ

เดนด๋อยจีนเค้ามีขายกันบางหรอ  :iconsmile:

ผมหาไม่เจอเลย...

และจะดูรู้ได้ไงอะว่ามันด๋อยแท้หรือจีน :icondisapp :icondizzy:

ขอบคุณคับ  :iconshy2:

• **
ด๋อยจีนมีนานแล้วครับ  :iconfreak:

ซื้อได้ตามร้านของเล่นนำเข้าจากจีนแะเว็บต่างๆ

วิธีดูง่ายๆ ก็คือของจีนไม่มี สติกเกอร์ของ GSC ติดครับ แล้วก็เนื้อพลาสติกต่างกันแบบชัดมาก

ราคา จีนจะอยู่ที่ 2xx-3xx ถ้าได้เกินนี้ขอให้อย่าพึ่งซื้อครับมันแรงเกิน (เคยเห็นร้านขายของเล่นหลอกเด็กขาย 5xx  :iconfreak:)

ส่วนแท้ถูกที่สุดที่เคยเห็น 11XX ครับ ยกเว้นพวกเป็นชุดอย่าง ชุด BAKEMONOGATARI 3 ตัว 10xx-12xx

- - - - - - - - -- - - - - - - - - - -- - - - - - - - - - -

ชอบคุณสำหรับ review GP03D ครับ แต่ผมคงไม่สนน่ะไม่ชอบของเ็ล็ก  :iconfreak: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 07:44:14 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ moshizu

• **
ถามนิดครับ เนื้องานของGHDนี่ เทียบกับTT ด้อยกว่ามากมั้ยครับ เพราะบางตัว TTไม่ทำ มีแต่GHDที่ทำ เเถมเป็นตัวที่อยากได้อีก  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
ถามนิดครับ เนื้องานของGHDนี่ เทียบกับTT ด้อยกว่ามากมั้ยครับ เพราะบางตัว TTไม่ทำ มีแต่GHDที่ทำ เเถมเป็นตัวที่อยากได้อีก  :iconcryjoy:

อยากรู้ลึก รู้จริง ต้องลองด้วยตัวเองครับ 

ยิ่งเป็นตัวที่อยากได้แล้ว ลองเลยครับ  :iconnasty:

ใบ้ให้นิดนึกว่า บางตัวของ GHD นี่งานนรกมาก (ด้อยกว่ามากไหมน่าจะแปลได้แล้วนะฮะ)  :iconhihi:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

เคยซื้อ Duel Assault Shroud 1/100 มาต่อก็พบว่า มันก็คือ  :icontounge: นรกที่มาบนแผง runner (ต่อไปบ่นไป) สินค้าของ GD นั้นเป็นหนทางลัดในการเพิ่มค่า Exp เพิ่ม Lv ของผู้เล่นโมได้อย่างรวดเร็ว ดูราวกับว่าปัญหาทุกอย่างในการต่อโมจะรวมกันอยู่ในกล่อง GD นี่แหละ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

อยากรู้ลึก รู้จริง ต้องลองด้วยตัวเองครับ 

ยิ่งเป็นตัวที่อยากได้แล้ว ลองเลยครับ  :iconnasty:

ใบ้ให้นิดนึกว่า บางตัวของ GHD นี่งานนรกมาก (ด้อยกว่ามากไหมน่าจะแปลได้แล้วนะฮะ)  :iconhihi:

โมจีน GHD นี่ต้องคนมีระดับ experiences ขนาด kaopun โมจีนเท่านั้นครับ หุหุ :iconnasty:
(ให้ผมต่อ Kampfer GHD รับรองวางกล่อง���ายใน 10 นาทีอ่ะ :icondizzy:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 01:27:16 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ moshizu

• **
อาโห มีแต่ท่านkaopunเท่านั้นที่ต่อได้รึนี่  :iconwish: งืมๆ พวกต่อดิบอย่างผมคงไม่ไหว งั้นก็อยู่กับ TT ต่อไป  :iconhihi: อยากให้TT ทำMG Freedomจัง ส่วนตัวผมว่า Freedomดูดีกว่า S Freedomอีก  :iconpunch:

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6

อยากรู้ก็ต้องลองครับ ไม่ต้องกลัว

ลองเข้าไปดูเจ้า GM SNIPER ที่เว็บ meenjo ของคุณ kaopun ดูได้
http://meenjo.exteen.com/20090331/exp-hg-1-144-rgm-79-g-gm-sniper-gd

หรือจะลองดู NEUE ZIEL ของผมดูก็ได้ตามนี้เลย หุ หุ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=11167.0

:iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 09:40:31 AM โดย jediknight »

• **
GHD ถึงจะถูก ถึงจะบอกว่าพลังวัฒน์จะเพิ่มเร็ว ตัวให้เลือกก็เยอะ

แต่เห็น review แ้ล้ว ซื้อไม่ลงจริงๆ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:11:14 AM โดย zillion »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
โมจีน GHD นี่ต้องคนมีระดับ experiences ขนาด kaopun โมจีนเท่านั้นครับ หุหุ :iconnasty:
(ให้ผมต่อ Kampfer GHD รับรองวางกล่อง���ายใน 10 นาทีอ่ะ :icondizzy:)

อาโห มีแต่ท่านkaopunเท่านั้นที่ต่อได้รึนี่  :iconwish: งืมๆ พวกต่อดิบอย่างผมคงไม่ไหว งั้นก็อยู่กับ TT ต่อไป  :iconhihi:

เหอะ ๆ  ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับท่านทั้งหลาย (ว่าแต่ท่าน���าษมาแขวะแคมเฟอร์ผมอีกแระ)  :iconwinks:

โมจีน GHD ใคร ๆ ก็ต่อได้ครับ เพียงแต่จะออกมาเป็นตัวเป็นตนรึเปล่านี่ดิคือปัญหา  :iconlol:
ตัวผมเองก็ยังฝีมือไม่เข้าขั้นถึงขนาดนั้นหรอกฮะ  :iconjoy: 
ฝีมือผมก็ยังห่างไกลท่านปรมาจารย์อั้น (unn13) อยู่หลายขุมเลยฮะ ข้าน้อยมิบังอาจทาบรัศมีหล่อขั้นเทพ เอ๊ย ไม่ใช่ มิอาจทาบรัศมีเทพโมจีนอย่างท่านอั้นล่ะครับ  :iconwish: ดูหลักฐานได้เลย http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=7321.0
ส่วนท่านเอ (jediknight) นั้น ฝืมือก็หาเป็นรองใครไม่ แต่ละรีวิวของท่านนั้นทำเอาผมอยากซื้อมาประกอบตามทุกตัวเลยฮะ  :iconmeow: รีวิวได้เยี่ยมเหมาะเป็นตัวอย่างที่ดีในการทำรีวิวเลยฮะ
ท่าน���าษ (pas20) เองท่านก็อย่าน้อยใจนะฮะ ไม่แน่ว่าท่านต่อ kampfer แล้ว exp อาจจะพุ่งกระฉูด lv.up กว่าผมเลยก็ได้  :iconnasty:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 08:34:58 AM โดย kaopun »

ออฟไลน์ ikokoe

• *
  • Like: -20
อาโห มีแต่ท่านkaopunเท่านั้นที่ต่อได้รึนี่  :iconwish: งืมๆ พวกต่อดิบอย่างผมคงไม่ไหว งั้นก็อยู่กับ TT ต่อไป  :iconhihi: อยากให้TT ทำMG Freedomจัง ส่วนตัวผมว่า Freedomดูดีกว่า S Freedomอีก  :iconpunch:
MG Freedom ของ GHD ตัวนี้งานดีน่ะครับ หน้าไม่ลิง เพราะผมกำลังต่อ + ทำสีอยู่

• **
^
^

ต่อเสร็จถ่ายรูปอวดหน่อยนะครับ อยากได้ Freedom พอดีไม่ชอบ Strike Freedom  :iconwish:

ออฟไลน์ enne

• มือใหม่หัดต่อ
  • *

อันนี้มันของจีนหรือเปล่าครับเห็นมี ตราเพชร แต่อีกฝังเป็นบันได :icondisapp:

อ่อ :iconlol:ขอบคุณครับผม
V
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 05:19:51 AM โดย enne »

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"

อันนี้มันของจีนหรือเปล่าครับเห็นมี ตราเพชร แต่อีกฝังเป็นบันได :icondisapp:

เป็นของ BANDAI แท้ครับ โดยว่าจ้างให้ตราเพชรผลิต แต่ตราเพชรก็ฉลาดน๊ะโชว์เครดิตบริษัทตัวเองด้วย

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
พูดถึงโมจีน GHD อยากลองต่อ pg สไตรค์+สกาย แบบพาธใส จังเลย - - เห็นเขาขายที่นู่นนานแล้วแต่ไม่เข้าไทยสักที ว่ากันว่าตัวนี้งานดีกว่าตัวเก่าเยอะเลยน่ะครับ อันนี้ไม่คอนเฟริม ^^   แล้วzetaผมล่ะ ghdเหมือนกันน้ะ - -"

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
^
^

งาน GHD ที่พอใช้ได้ ( ดีระดับนึงเลย พอๆ TT ) ก้เห็นจะมี  sd exia / exia r2 / 00  หละฮะ  :iconvsign: