ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4032717 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
เน็นด๋อยจีนอยู่ต้นสะพานเหล็กครับ เยื้องร้านขายเกม ที่อาตี๋พุดไม่ชัดขายเป็นร้านขายส่งของเล่นครับ  มีหน้าเว็บ ชื่อ ของเล่น มาวิน (฿าษาอังกฤษ) เดินเข้าไปที่ร้าน หันหน้าไปทางซ้ายเงยหน้าขึ้น ประมาณ 30 องศา ครับตอนนี้ ของไม่ครบ ที่ขาดเห็นจะเป็น มิสะ แล้วก็ (กางเกงฟักทอง แบล๊คบัสเตอร์ แล้วก็ตัวหัวม่วงๆ มิกุ ตัวที่2 )ในวงเล็บไม่แน่ใจ แต่อาจจะมี
ปล ต่อได้นะครับ
อ้อร้านมาวินทอยนี่เองเป็นรายที่มีแคนดี้ทอยขาบแป็นแบบแพ็คๆใช่ไหมครับเด๋วไว้จันทร์นี้ไปดู :iconhappy:ผ่านประจำแต่ไม่เคยเข้าไปดู :iconpanic:

นอกเรื่องไปเยอะกลับมาเข้าเรื่องคนเก้บไลน์SDมีเฮแล้วตูรอจนแง่กแล้ว :iconsleep:ของbendi

อยากบอกว่าเหมือนกันเหอะๆๆๆ :iconfreak:
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 12:40:58 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
^
^
^

มันมาแว้ว  !!!!!  แล้ว ตรู จะซื้อ โจโฉ มาทำแป๊ะ ไรฟระเนี่ย    :iconcryjoy:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
meteor ของ GD นี่ยังมีขายอยู่รึเปล่าครับ ในสะพานเหล็ก

ขอถามอะไรหน่อยครับ
คือว่าผมลองต่อ 1/144 แล้ว ผมว่า ฿าค OO จะดีกว่า Seed นะครับ
พลาสติกก็สีสดใสกว่า อยากจะถามว่า ทุกคนคิดเหมือนผมมั้ย

ป.ล.ผมตั้งใจจะเก็บ 1/144 ให้ครบทุกตัวเลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ    :iconmeow:

Meteor ไม่มีมานานแล้ว

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
เน็นด๋อย คืออะไรหรือครับ  :icondizzy:

:iconmeow: มันก็คือ Nendroid  ลองหาความหมายจาก google เอาละกัน

จะเอาแต่โมเอ้มากๆ มันไม่ดีหรอกนะ  :iconshy:

XD ก็เค้าแพ้ของโมเอ๊อ่ะเธอว์

กำลังจะ Review แกะกล่องด๋อยแต่ดันอัพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 07:52:38 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ pipo

• *
ไปแวะร้านเจ๊มาวันนี้ พบ ZakuII แล้ว  :iconlol:

แต่สอย โจผี ซิหลง บร๊ะเจ้าเล่าปี่ TT มาแทน เปิดกล่องดูนึกว่าของบันได  :iconcry: เหมือนมากกกก

• **

ออฟไลน์ haron

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
อีวานเกเลี่ยนโมจีนมาแล้วจ้า เห็นมีคนลงเน็ตขายอยู่ ไม่รู้สพานเหล็กเข้ายัง ยี่ห้อ bendi ราคา2กว่า น่าสอยมาก แต่ไม่รู้สเกลเท่าไร ใครไปสพานเหล็ก ส่งข่าวหน่อยเน้อ

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ผมเพื่งได้ GP03 คล้ายๆ Metour มาเมื่อเดือนก่อนทางเจ้าประจำทางเนต ใครสนใจก็ลองหลังไมค์ได้ครับผม
ส่วนเรื่องคุณ���าพ อันนี้ยังตอบได้ไม่เต็มปากนัก เพราะว่ายังดองอยู่เลย
เท่าที่ดูคร่าวๆตอนเช็คแผงก็มาตรฐาน GHD เขาแหล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:41:03 AM โดย wwangkanon »
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
อีวานเกเลี่ยนโมจีนมาแล้วจ้า เห็นมีคนลงเน็ตขายอยู่ ไม่รู้สพานเหล็กเข้ายัง ยี่ห้อ bendi ราคา2กว่า น่าสอยมาก แต่ไม่รู้สเกลเท่าไร ใครไปสพานเหล็ก ส่งข่าวหน่อยเน้อ

มันมีนานแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดสมัยที่ true Vision ยังเป็น UTV แล้วเอา อีวา มาฉาย เพราะช่วงนั้นผมยังอยู่ประถมเนี้ยหละ  เนื้องานแย่มากๆ -*- 
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• **
ผมเจอร้านใน ตจว ตั้งราคาไว้แรงมาก (1/100 ตัวละ 6xx-10  :iconfreak:)

แต่ดันมี Rx78-2 ปนกับ HG 1/100  แล้วราคาเดียวกัน ผมควรสอยหรือไม่ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 12:48:51 AM โดย zillion »

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
ผมเจอร้านใน ตจว ตั้งราคาไว้แรงมาก (1/100 ตัวละ 6xx-10  :iconfreak:)

แต่ดันมี Rx78-2 ปนกับ HG 1/100  แล้วราคาเดียวกัน ผมควรสอยหรือไม่ :iconnasty:

อย่าไปรอเลยคับ  รีบ"สอย"ด่วน !!!!  :iconlol:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
วันนี้ไปสะพานเหล็กมาครับไปถามบาซูก้าเรซิ่นของน้องจูมาอะครับ 12xxงงเป็นไก่ตาแตกเลยครับแพงกว่าน้องจูอีก :iconfreak: ปื่นกลน้องยูก็มีนะแต่ไม่ได้ถามอะ :iconpale:

• *
 :iconshy: ก็ Bazooka กระบอกนั้นมันเป็น Resin นี่มีชิ้นโลหะด้วย แบบถูกกเป็นของ TT เหมือนกันนะ แต่ไม่รู้จะเข้าเมื่อไร แต่ราคาก็น่าจะครึ่งนึงของ Sinanju ได้

• **
DX Hobby คือ TT หรอกหรอเนี่ย แรงจริงๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ moshizu

• **
อยากจะรบกวนท่านที่มีPG Gundam Wing Zeroที่ได้ถ่าย���าพเก็บไว้หน่อยครับ อยากให้ช่วยทำรีวิพอีกครั้งได้มั้ยครับ รีวิพที่อยู่หน้าแรกของกระทู้ ���าพมันหายไปหมดแล้ว :iconpanic:  เพราะวันนี้เปิดเข้าไปดู้ PG 00 Raiserมา เกิดกิเลสกะทันหัน :iconfreak: เเต่เราก็ไม่มีงบประมาณพอที่จะไปซื้อ :iconcry: นึกได้ว่า มี zero ที่ยังน่าจะมีของอยู่ (ที่เจ๊จะยังมีมั้ยครับ :iconwish:) แล้วเรื่องราคา ตอนนี้จะประมาณเท่าไร ใครพอจะทราบมั่งครับ

รีวิพที่ผมขอนี่ จะเป็นวิงแบบเก่าหรือวิงpearlก็ได้นะครับ

v ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
V
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:52:04 AM โดย moshizu »

• *
อยากจะรบกวนท่านที่มีPG Gundam Wing Zeroที่ได้ถ่าย��าพเก็บไว้หน่อยครับ อยากให้ช่วยทำรีวิพอีกครั้งได้มั้ยครับ รีวิพที่อยู่หน้าแรกของกระทู้ ��าพมันหายไปหมดแล้ว :iconpanic:  เพราะวันนี้เปิดเข้าไปดู้ PG 00 Raiserมา เกิดกิเลสกะทันหัน :iconfreak: เเต่เราก็ไม่มีงบประมาณพอที่จะไปซื้อ :iconcry: นึกได้ว่า มี zero ที่ยังน่าจะมีของอยู่ (ที่เจ๊จะยังมีมั้ยครับ :iconwish:) แล้วเรื่องราคา ตอนนี้จะประมาณเท่าไร ใครพอจะทราบมั่งครับ

ร้า่นเจ้มีหรือเปล่าไม่ได้สังเกต แต่ร้านหน้าเบียร์มี มีตัวที่เป็น Pearl ด้วย ส่วนราคาไม่เคยถามเพราะไม่ชอบ W gundam แต่จะ 2XXX นั้นแหละ ราคามันน่าจะพอๆ กับ MK-II

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
สาวกเอสดีมีกรี๊ดดดดดดดดดด

มาแล้วตัวที่รอคอย :iconcryjoy: :iconcryjoy:
กรี๊ดรอบ2เน็นด๋อยก็อบมิโอะมาแว้วเอามารวมจะผิดไหมเนี่ยเพราะโมจีนเหมือนกัน-*-

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-da9e610425410b0b669e24fd02434a2b.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:56:57 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
^
^

มาแว้ว อย่าแยกขาย ตัว กะ เสือ นะ  -*-

ปล. รอ กุยแก ต่อไป   :iconsoul:

• **
โดนด๋อยหนูมีโอเล่นงานซะแล้ว  :iconcry: (จับมาเป็นลูกน้อง นส.H :iconfreak:)

ใช้ได้นะหวังว่าจะเข้ามาราคา 2xx  :iconwink:

ออฟไลน์ princekun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
    • Facebook
ได้เข้าไปที่เว็บ ละกดไปดูรูปของ ซุนกวนแล้ว....

รู้สึกปะแล่มๆ ชิ้นส่วน บอดี้ อย่างกะซุนเกี๋ยนที่จีนทำเองก่อนหน้านี้ เลยก็มิปาน แถมหน้ากากเสือนั้นก็ดูแปลกๆนิดหน่อย

เลยนึกในใจเพ่งจิต อธิษฐาน ว่า..... "อดทนไว้ รอ TT ดีกว่าลูกกกกก"    :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 06:42:08 PM โดย princekun »