ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4031991 ครั้ง)

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
อยากทราบว่าทำไมบอกราคาแล้ว มันผิดยังไงหรอคับ :icondizzy: เพราะบางทีผมก็อยากรู้ราคาว่าอันไหนถูกกว่ากันในเว็บขายเขาก็ตั้งราคาไว้ จะได้เลือกซื้อที่ถูกเงินอ่ะคับ
อันนี้ไม่รู้จริงๆนะครับ

เป็นไปตามข้อตกลงในการใช้กระทู้โมจีน(นี้)ครับ ซึ่งสมาชิกยอมรับตามความเห็นของบอส K แล้วฮะ อยู่ใน Rep.1 แรกของกระทู้นี้ ดังนี้....

ข้อตกลงในการใช้กระทู้ "โมจีน" (8/10/2009):
- งดทำธุรกรรมต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นการซื้อ-ขาย รับซื้อ-ฝากขาย รับหุ้นกันซื้อ-รับหิ้ว ฯลฯ หรือทุกอย่างที่เกี่ยงข้องกับธุรกรรมทางการเงิน
- ไม่ควรพาดพิง หรือใส่ร้ายโจมตีถึงร้านค้าต่างๆ ทั้งทางตรงและทางอ้อม
- ไม่ควรลงราคาสินค้าของร้านค้าใดๆ ที่ชัดเจน เพื่อเป็นการป้องกันไม่ให้ร้านค้าต่างๆ เสียหาย (ตัวอย่าง 200 บาท --> 2XX บาท)
- ทีมงานขออนุญาตลบหรือแก้ไข reply ของสมาชิก ที่ขัดแย้งกับข้อตกลงดังกล่าว โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

ขอขอบคุณในความร่วมมือครับ

ปกตินักข่าว (ประจำ) ของเราจะแจ้งไว้ค่อนข้างชัดครับ (แค่ติดเซ็นเซอร์นิดนึง) อาจจะต้องตีความนิดหน่อย แต่ก็ +/- ไม่เกิน 2x บาทฮะ   :iconhihi:

กำทำเรื่องแล้วขอโทดครับผมไม่รู้ว่าต้องเซ็นเซอร์ราคาด้วย 8xx บาท  :iconcryout:

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
ปืนจูราคาแรงมาก ส่วน MK-II สีทีทานน่าสอยจริงๆ ให้ตายสิ  :iconjoy:

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
งั้นผมคงต้องขอโทษ ด้วยนะครับ
คือว่าผมไปซื้อมาจากสนามหลวงอะครับเลยจะลองมาถามดูเพื่อเปรียบเทียบอะครับ

ขอโทษจริงๆครับ

ขอถามหน่อยครับ ตัวนี้สะพานเหล็กมีขายมั้ยครับ
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-29cdb354b239b17fb933093976820d43.htm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 06:24:34 AM โดย alanshearer09 »

ออฟไลน์ zeroray

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
^^
^^
สะพานเหล็กมีนะครับราคาก็ ถูกกว่าหยวน*10 นิดหน่อย
ปกติ 1/144 ราคามันเท่ากันทุกกล่องไหมครับ งง มากตัวนี้เจ้แกราคาเปิดแพงกว่าตัวอื่น1/144ตัวอื่น 20 บาทแต่ต่อลงได้อีกนิดหน่อย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เอ๋ ตัวนี้ผมถามเจ้ เจ็แกบอกราคา 1xx กลางๆ บวกอีกนิดหน่อย นะครับ seed ทุกตัวราคาเท่ากันหมดครับ จะแพงกว่าอีกหน่อยเฉพาะ akasuki ครับ ที่จะเริ่มต้นที่ 2xx ต้นๆ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
เสริมของ ท่าน kaopun นิสนึงฮะ

>>> ณ ตอนนี้ อาจจะ +/- มะได้ 20 แล้วซิฮะ บางที เจอ 50 เลยก็มีนะ ท่าน ( เจอกับตัว  :icondisapp: )

ส่วน ราคาของ 1/144 นั้น

>> seed ทุกตัว( เว้น อากาซึกิ ) จะเปิดราคาที่ 1xx เกือบปลาย ฮะ
>> 00 กะ เชลูดิม นี่ ผมมะรู้ว่าดวงดี หรือ ไปตอนอารมดีสุดๆ  ได้มาในราคา 1xx เกือบกลาง ซะงั้นไป  :iconshy2:

ปล.  ว่าแต่ sd หายเงียบไปไหนหว่า มะไหร่ อีตาขงเบ้งจะมาฟระเนี่ย  สว่น 1/144 รอ อาเช่ ของ น้าแอ๊ด ต่อไป  :iconhihi:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

>>> ณ ตอนนี้ อาจจะ +/- มะได้ 20 แล้วซิฮะ บางที เจอ 50 เลยก็มีนะ ท่าน ( เจอกับตัว  :icondisapp: )

>> seed ทุกตัว( เว้น อากาซึกิ ) จะเปิดราคาที่ 1xx เกือบปลาย ฮะ
>> 00 กะ เชลูดิม นี่ ผมมะรู้ว่าดวงดี หรือ ไปตอนอารมดีสุดๆ  ได้มาในราคา 1xx เกือบกลาง ซะงั้นไป  :iconshy2:

ปล.  ว่าแต่ sd หายเงียบไปไหนหว่า มะไหร่ อีตาขงเบ้งจะมาฟระเนี่ย  สว่น 1/144 รอ อาเช่ ของ น้าแอ๊ด ต่อไป  :iconhihi:

ท่านเบิร์ด ผมไปเจอขงเบ้ง (นิว) ของ Bendi อ่ะแต่ไม่ได้เปิดกล่องดู ไม่ทราบว่าออปชันต่างๆ มันครบเหมือนของลุงหรือเปล่าครับ  :iconlike:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ผมว่า +/- 20 นั่นแหละถูกแล้วครับ แต่หมายถึง +/- ในราคาที่นักข่าวแจ้งไว้ (xxx ต้น ๆ , กลาง ๆ , ปลาย ๆ)  น่ะฮะ
(เป็นการยกตัวอย่างไม่ขอเซ็นเซอร์นะครับ) เช่น 1xx ต้น ๆ ก็ได้ตั้งแต่ 110 ถึง 120 มีค่า +/- 20 (จริง ๆ ไม่มีค่าลบนี่หว่า  :iconmeow: )
ก็จะเป็นราคาที่ไม่เกิน 140 ไงครับ (ถ้าเกินก็จะไปอยู่ที่ 1xx กลาง ๆ แล้วฮะ)   :iconlol:

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1

ท่านเบิร์ด ผมไปเจอขงเบ้ง (นิว) ของ Bendi อ่ะแต่ไม่ได้เปิดกล่องดู ไม่ทราบว่าออปชันต่างๆ มันครบเหมือนของลุงหรือเปล่าครับ  :iconlike:

ขงเบ้งที่ท่านว่า นี่ กล่องเล้กๆ หรือ กล่องใหญ่ ฮะ  ??

ถ้ากล่องเล้ก รับรอง ท่านจะได้ ขงเบ้งในตำนาน เพราะ มันมะมี นกให้  :iconsoul:   :iconlol:    :iconlol:

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
รู้สึกว่าทำไมพักนี้โมจืนแพงขึ่นแต่พลาติกบางลงอะ  :iconcry: มันเป็นจิงๆหรื่อผมคิดไปเอง

ออฟไลน์ Marsun

• *
  • Like: 0
รู้สึกว่าทำไมพักนี้โมจืนแพงขึ่นแต่พลาติกบางลงอะ  :iconcry: มันเป็นจิงๆหรื่อผมคิดไปเอง
จริงหรอครับ? ผมไม่ได้ซื้อมานานมากๆเเล้ว ว่าจะหาซื้ออยู่เชียวอ่ะ ตอนนี้กะลังงัดตัวเก่าเมื่อ4ปีที่เเล้ว มาทำสีใหม่อยู่อ่ะ
มือเก่าแต่กลับมาอีกครั้ง!

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

:iconshy: ไม่รู้เหมือนกัน แต่ของ TT พวก HG 00 ใน SS2 ก็ดู OK ดีนี่น่า แต่เป็นพวก HGUC พวกนั้นผิวบาง(แต่ทั้ง line มีแค่ 4 ตัว เป็น  Blue Destiny 3 ตัว กับ Nu Gundam) ส่วน MG อย่าง RX-78 V2 กับ Sinanju ก็ไม่ค่อยมีเสียงบนเรื่องผิวบางนัก ส่วนเรื่องผิวไม่เรียบ นั้นมันเรื่องปกติอยู่แล้ว  :iconmeow: 

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
ขอถามหน่อยครับว่า TT จะทำ PG strike ออกมามั้ยครับ
หรือว่าเค้าจะไม่ทับไลน์กัน กับ GHD อะครับ

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
พี่ตี๋ก็เริ่มติดโรคจากลุงบันแล้วครับ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db1-3ee6673d9b90687a8c03b7c5689c03fd.htm  :iconfreak:

อาจจะได้เห็นกันเร็วๆ นี้

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
ขอถามหน่อยครับว่า TT จะทำ PG strike ออกมามั้ยครับ
หรือว่าเค้าจะไม่ทับไลน์กัน กับ GHD อะครับ

ทำออกมาแน่นอนครับ แต่คงต้องรอนานหน่อย อีกสักปีครึ่งละมั้ง  :iconhihi:

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

PG ของ TT ที่มีขายในตอนน้มีแค่ Mk-II กับ Wing Gundam เ่ท่านั้นเอง

พี่ตี๋ก็เริ่มติดโรคจากลุงบันแล้วครับ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db1-3ee6673d9b90687a8c03b7c5689c03fd.htm  :iconfreak:

แล้วงานมันจะเนียนไหม แต่ช่างเถอะ ยังไงก็ไม่ได้ซื้ออยู่ดี  :icontounge:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2010, 10:25:47 AM โดย xenophage »

ออฟไลน์ ramuzath

• *

ขอบคุณสำหรับข่าว ส่วนตัวคิดว่ามันคงต้องออก แต่คงไม่เก็บตัวนี้ เพราะว่าชอบแบบธรรมดามากกว่า :iconjoy:

ออฟไลน์ alexia

• *

น่าสนใจนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง

น่าสนใจนะครับเนี่ย
unicon titanium นี่นาพี่ตี๋เริ่มตามรอยลุงเเล้วจริงๆเเล้วเมื่อไรจะออก ซอดร์อิมพัลอ่า :iconmouth:

ออฟไลน์ Henbe-17

• *
สามก๊กจีนช่วงนี้มีอะไรเข้าใหม่บ้างคับ ไม่ค่อยได้ข่าวเลยพักนี้ :iconsoul: