ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030943 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
พี่น้องครับ บอกผมที ว่านี่จะไม่เป็นจริง คือเราหลังหักกันแล้วใช่มั้ย  :iconcry:   :icondisapp:  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-f5c785bd0079fb249ab92373146d3f62.htm

มีชุดแต่งด้วยเหรอเนี่ย  :iconwish: แต่คงไม่มีใครนำมาขายในบ้านเราแหงๆๆ  :iconsweat:

ออฟไลน์ puiman

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
พี่น้องครับ บอกผมที ว่านี่จะไม่เป็นจริง คือเราหลังหักกันแล้วใช่มั้ย  :iconcry:   :icondisapp:  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-f5c785bd0079fb249ab92373146d3f62.htm

มีชุดแต่งด้วยเหรอเนี่ย  :iconwish: แต่คงไม่มีใครนำมาขายในบ้านเราแหงๆๆ  :iconsweat:

สอบถามไปทางร้านนี้ http://www.crazyhandmade.com เห็นเขาว่าจะนำเข้ามาขายนะครับ ทั้งบาซูก้าและปืนกล ประมาณกลางมกรา ราคายังไม่ยืนยัน

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
จงใจหลังหักครับ

เพราะเว็บ crazyhandmade บอกว่า TT มันปั่นราคาตามๆลุงครับ เห็นว่า + ค่าบาซูก้าประมาณ 400  :iconfreak:

ได้ึำคำแนะนำมาว่า ถือโล่ไปรอราคามันตกค่อยสอย จะเวิคกว่า  :iconcry: (ถ้าไม่ลงแดงไปซะก่อนน่ะนะ)

ปล.ชิ้นส่วนแดงๆที่เพิ่มาในกล่องมันคือ ส่วนไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2009, 05:07:26 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ wolfer

• *

เพราะเว็บ crazyhandmade บอกว่า TT มันปั่นราคาตามๆลุงครับ เห็นว่า + ค่าบาซูก้าประมาณ 400  :iconfreak:

ได้ึำคำแนะนำมาว่า ถือโล่ไปรอราคามันตกค่อยสอย จะเวิคกว่า  :iconcry: (ถ้าไม่ลงแดงไปซะก่อนน่ะนะ)

ปล.ชิ้นส่วนแดงๆที่เพิ่มาในกล่องมันคือ ส่วนไหนครับ

เป็นชุดแต่งครับ ลองไปดูreviewได้ จะมีเกราะเข้ามาครอบหนามๆตรงแขนครับ เกราะdesignใหม่ตรงขาและหัว กับไอพ่นอีกนิดหน่อย

น่าจะเป็นเรซิ่นนะครับ

ออฟไลน์ genocide_ps

• *

มาใหม่อีกแล้ว  แต่งงว่าทำไมมันออกก่อนsereveล่ะ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

มาใหม่อีกแล้ว  แต่งงว่าทำไมมันออกก่อนsereveล่ะ

Seraphim Gundam กับ GN Archer มันจะมาแล้วเหรอ แต่รูปยังเป็น Bandai อยู่เลยแฮะ :icondisapp:

• **

เป็นชุดแต่งครับ ลองไปดูreviewได้ จะมีเกราะเข้ามาครอบหนามๆตรงแขนครับ เกราะdesignใหม่ตรงขาและหัว กับไอพ่นอีกนิดหน่อย

น่าจะเป็นเรซิ่นนะครับ

ถ้ามีแต่บาซูก้าว่าจะไม่สนแล้วนะเนี่ย . . . . :icondisapp: (เริ่มจะไม่เต็มใจหลังหัก)

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
เซราวีออกมาเเล้วครับเมื่อ2วันก่อนผมเข้าไปดูยังมีอยู่บางทีรูปอาจหายมั้งครับ

ออฟไลน์ asakura

• *
หน้าเน้นๆ หน้าตาดีทีเดียวเชียว

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เฮ้อ..เห็นเเล้วหนักใจ ว่าจะขายปิด Line MG สงสัยจะยากเเฮะ  :iconcry: :iconcry:

สรุปเเล้ว คงต้องเพิ่ม Line อย่างเดียวสิน่ะ กับ PG MK2 นี่  :iconfreak:

อยากทราบว่าท่าน Pas ท่าน โจ หรือ ท่านข้าวปั้น ท่านใดสนใจ MK2 เเล้วกะจะสอยชัวในเดือนนี่บ้างอ่ะครับ  :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ของผมสงสัยได้สอยปลายเดือนอ่ะท่าน kai เพราะของคงยังไม่เข้าสัปดาห์นี้มั้ง :iconsweat:
ปล. จะทิ้ง mg ไปใยเล่า สู้เพิ่มไลน์สิง่ายกว่า  :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
ขอดูสถานการณ์(การเงินก่อนนะครับ) ถ้าไม่ขาดตกบกพล่องอะไรจะไปร่วมรบด้วย^^ แต่ของผมคงมิใช่เดือนนี้แน่ กินแกลบอยู่ เพราะpsp T-T

สองท่านข้างล่างเสียใจด้วยนะครับอิๆ ผมยังโสดโชคดีไป  :iconnasty: :iconnasty:  แกลบไม่แกลบไม่รู้แต่ต้องเตรียมเงินแต๊ะเอียให้น้องๆหลานๆในวันตรุษจีนแล้ว :iconcry: :iconcry: แถมปีนี้ก็โดนงดแต๊ะเอียไปเรียบร้อย งานที่ทำก็ทำให้กับฝรั่งด้วยอด....  กำลังคิดอยู่ว่าจะแจก กันพลาให้น้องๆหลานๆแทนแต๊ะเอียดีไหม  :iconnasty: :iconnasty:  ญาติผู้ใหญ่ท่านๆมีได้รุมตื้บผมเป็นแน่แท้ :icondisapp:
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2009, 05:35:15 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m
ขอดูสถานการณ์(การเงินก่อนนะครับ) ถ้าไม่ขาดตกบกพล่องอะไรจะไปร่วมรบด้วย^^ แต่ของผมคงมิใช่เดือนนี้แน่ กินแกลบอยู่ เพราะpsp T-T

ช่วงนี้ แฟนบอกว่าข้าวไม่ต้องกินแล้ว ไห้ไปกินโมจีนเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ anaho

• *
  • Like: -6

ช่วงนี้ แฟนบอกว่าข้าวไม่ต้องกินแล้ว ไห้ไปกินโมจีนเลย  :iconcry:

เหมือนกันเลย เมียบอกจะต้มกันดั้มให้กินแทนข้าว :iconcry:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
วันนี้ เห็น กาเดสซ่า เข้าที่ร้านหน้าเบียร์แล้ว (เข้ามาตั้งแต่วันไหนไม่รู้เเหมือนกัน) แต่ยังไม่เห็น 00

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2009, 06:16:54 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ genocide_ps

• *
--Seraphim Gundam กับ GN Archer มันจะมาแล้วเหรอ แต่รูปยังเป็น Bandai อยู่เลยแฮะ :icondisapp:

--แก้ให้และครับ

• **
ใครเคยซื้อยี้ห้อ Bandi ล๊อทหลังๆ กับ Decco  มั่งครับ

คนขายบอกว่าเดวนี้ 2 ยี้ห้อนี้ก็เนียล  :iconwish: (แต่ผมไม่กล้ารอเผื่อมีผู้กล้ารองก่อน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2009, 07:48:53 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ haron

• *
สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่ครับ เพิ่งเล่นโมจีน จะว่าไปแล้วก็เพิ่งจะเล่นโมนี่ล่ะครับ เพราะวันก่อนไปสพานเหล็ก เห็นกล่องtt hongli ตัว1/144  ท่าทางสวยดี ลองซื้อมาต่อดูแล้วติดใจครับ ว่าจะมาสอยเพิ่ม ได้ตัว strike noirs กับ throne eins มา แต่ด้วยความเป็นมือใหม่ เลยกลัวพลาดครับ อยากรู้ว่าต้องเชคของยังไงครับ เพราะตอนซื้อเจ็แกก็แกะกล่องแล้วก็นับแผง5-6แผง ผมก็ไม่รู้เรื่องหรอก อีกอย่างเรายังไม่ได้ซื้อแต่ขอดูข้างในก่อนได้ไหมครับ หรือต้องตัดสินใจซื้อแล้วแกถึงจะแกะเชคให้ ควรเล่นยี่ห้อไหนดี ซื้อร้านไหนดีครับ ขอพิกัดหน่อย ได้มาตัวละ16x แพงไปไหมครับ
   ถามเยอะหน่อยเพราะผมใหม่จริง ๆ กลัวหัวแบะครับ รบกวนเซียนทุกท่านด้วยครับ
  ปล. 2ตัวนี้ผมซื้อจากร้านที่มีเจ็ขายอยู่อ่ะครับ ไม่ใช่ร้านที่มีผู้ชายขายตรงทางเข้าตึกที่มีบันไดนะครับ ในร้านแกมีทั้งของแท้ ของจีน ไม่ทราบว่าถูกร้านหรือเปล่า รบกวนแนะนำร้านให้ด้วย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2009, 09:47:04 PM โดย haron »

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
^
^
16x ถูกมากๆ ครับ ผมซื้อ 2xx โน้น แนะนำ TT สำหรับมือใหม่ครับ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่ครับ เพิ่งเล่นโมจีน จะว่าไปแล้วก็เพิ่งจะเล่นโมนี่ล่ะครับ เพราะวันก่อนไปสพานเหล็ก เห็นกล่องtt hongli ตัว1/144  ท่าทางสวยดี ลองซื้อมาต่อดูแล้วติดใจครับ ว่าจะมาสอยเพิ่ม ได้ตัว strike noirs กับ throne eins มา แต่ด้วยความเป็นมือใหม่ เลยกลัวพลาดครับ อยากรู้ว่าต้องเชคของยังไงครับ เพราะตอนซื้อเจ็แกก็แกะกล่องแล้วก็นับแผง5-6แผง ผมก็ไม่รู้เรื่องหรอก อีกอย่างเรายังไม่ได้ซื้อแต่ขอดูข้างในก่อนได้ไหมครับ หรือต้องตัดสินใจซื้อแล้วแกถึงจะแกะเชคให้ ควรเล่นยี่ห้อไหนดี ซื้อร้านไหนดีครับ ขอพิกัดหน่อย ได้มาตัวละ16x แพงไปไหมครับ
   ถามเยอะหน่อยเพราะผมใหม่จริง ๆ กลัวหัวแบะครับ รบกวนเซียนทุกท่านด้วยครับ
  ปล. 2ตัวนี้ผมซื้อจากร้านที่มีเจ็ขายอยู่อ่ะครับ ไม่ใช่ร้านที่มีผู้ชายขายตรงทางเข้าตึกที่มีบันไดนะครับ ในร้านแกมีทั้งของแท้ ของจีน ไม่ทราบว่าถูกร้านหรือเปล่า รบกวนแนะนำร้านให้ด้วย ขอบคุณครับ

ส่วนมากถ้าท่านคิดจะซื้อของ 1 อย่างน่ะครับ
- ท่านก็บอกก่อนว่าสนใจตัวอะไร มีไหม ?
- ถ้ามีของ พอเจ๊หรือลูกชายเจ๊ หยิบออกมาเเล้ว ท่านก็บอกว่า " ช่วยเช็คเเผงให้ด้วยครับ "
- เจ๊หรือลูกชายจะเปิดกล่องเเล้วก็นับเเผงว่ามีครบตามใบต่อเหรอเปล่า ท่านก็ดูไปด้วยครับ
- ถ้าเขาบอก 10 เเผง เขานับไปท่านก็ดูไปด้วย ถ้าครบ 10 จริงก็เเสดงว่าครบครับ ไม่มีปัญหาอะไร
- ท่านก็จ่ายเงินจบครับ

ปล.บางคนที่เจ๋ไม่ค่อยอยากจะเช็คเเผงให้เพราะบางคนเช็คเเผงเเล้วไม่เอามั้งครับ
ปล.2 ถ้าเกิดเเผงครบ เเต่บางเคส เเผงครบชิ้นส่วนไม่ครบก็มีเน้อ ก็ระวังๆ หน่อยละกัน  :iconnasty: