ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030512 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ต้องข่มใจเอาไว้  :icondisapp:
ไม่งั้น MK2 ไม่ได้มาโลดเเล่น ในบ้านเเน่นอน   :iconnasty:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ฉากจะดีรึเปล่าน้า :iconfreak:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ฉากจะดีรึเปล่าน้า :iconfreak:

ดูจากรูปในเว็บจีน
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
งั้นเราก็ช้วยกันยังไม่ต้องไปซื้อสัก เดือนนึง  :iconwink:
รับรองเดี๋ยวราคาก็ลง  :iconlol:

เเต่ใครบางคนในนี่อาจลงเเดงตาย  :iconfreak:

เห็นด้วยเลยครับ ขอร่วมอีกแรงสไตค์สักเดือน (คือที่จริงช่วงนี้เงินหมด เจอDVD ไปหลายชุด AVทั้งนั้น) :iconnosebleed:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
เหอๆ เล่นกันอย่างนี้เลยหรอครับ แต่ถึงผมไม่ร่วมผมก็ไม่มีปัญญาถอยโมจีนมาหรอกครับ กินแกลบ+หาเงิน+งานเยอะ อยู่ - - รอให้เพื่อนๆ รีวิวให้หนำใจก่อนละกัน 55555+

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
ไป ๆ มา ๆ พวกรวมหัวประท้วงจะได้แพงกว่าคนอื่น เพราะชาวบ้านซื้อกันไปหมดจนกลายเป็น rare item ซะงั้น   :iconnasty:

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
เว็บ B-boy gundam - Sinanju มาแล้วยะครับ

รอเมื่อไหร่จะมีคนหิ้ว Over flag มาลงเว็บ  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2009, 08:50:55 PM โดย zillion »

ออฟไลน์ edgeins

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
พูดไม่ออกเลย นั้งรอคนที่ซื้อไปรีวิว ด้วยความตั้งใจจริง จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่เห็น

แต่แอบเห็นแผงแล้ว ก็คิดว่าสีแดงมันแปลก ๆ

ยังไม่หน่ำใจ ราคาพุ่งสูงแทบจาเอาแบงค์เทาซื้อไม่ได้แล้ว

ได้ข่าวมาอีกว่า น้องบาซู ราคา เกือบ 5xx (MGได้ 1 ตัวเลยนะนั้น  :iconfreak:)

กระแสมาแรง พร้อมกับ ราคาที่แรง แรง !!

แอบมาบ่นคงไม่ว่ากันนะคับ  :iconlol: :iconlol:

v
v

บ่นไปงันละคับ ส่วนตัวคิดว่า คงกลางๆ เดือนหน้า นู้นละ รอหลังปีไหม่ พักผ่อนกันหน่ำใจก่อน
รอเงินปีไหม่เหมือนกัน คงไม่ถือสากันนะคับ  :iconwish: :iconwish:

(เรื่องดองมันเป้นเรื่องธรรมดา+ธรรมชาติของทุกคนใช่ปะคร๊าบ)  :iconlike:

คุณ blabla  ถ่ายรูปมา show ตัวเลยคับ แล้วรวมตัวไปกดราคาคนขายกัน (ล้อเล่นนะคับ)

10-12 ชม นี้คงไม่ได้ต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2009, 12:07:54 AM โดย edgeins »
Ed_ Gein

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
^
ใจเย็นสิครับ คนที่ซื้อไปแล้วอาจจะไม่มีเวลาต่อ (หรือแถวบ้านเรียกว่าดอง) ผมเองก็ซื้อได้ล๊อตแรก ที่ร้านเฮีย ตอนนี้ก็ยังเอามากองไว้เฉยๆเลย หาเวลาต่อไม่ได้ เข้าใจว่าพฤติกรรมนี้เป็นกันมากกว่าครึ่ง สำหรับชาว TG :iconsmile:

อีกอย่าง แผงก็เยอะชิ้นส่วนก็มาก คงต้องใช้เวลาเยอะหน่อยแหละครับ

ออฟไลน์ blabla

• *
พูดไม่ออกเลย นั้งรอคนที่ซื้อไปรีวิว ด้วยความตั้งใจจริง จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่เห็น

แต่แอบเห็นแผงแล้ว ก็คิดว่าสีแดงมันแปลก ๆ

ยังไม่หน่ำใจ ราคาพุ่งสูงแทบจาเอาแบงค์เทาซื้อไม่ได้แล้ว

ได้ข่าวมาอีกว่า น้องบาซู ราคา เกือบ 5xx (MGได้ 1 ตัวเลยนะนั้น  :iconfreak:)

กระแสมาแรง พร้อมกับ ราคาที่แรง แรง !!

แอบมาบ่นคงไม่ว่ากันนะคับ  :iconlol: :iconlol:

v
v

บ่นไปงันละคับ ส่วนตัวคิดว่า คงกลางๆ เดือนหน้า นู้นละ รอหลังปีไหม่ พักผ่อนกันหน่ำใจก่อน
รอเงินปีไหม่เหมือนกัน คงไม่ถือสากันนะคับ  :iconwish: :iconwish:

(เรื่องดองมันเป้นเรื่องธรรมดา+ธรรมชาติของทุกคนใช่ปะคร๊าบ)  :iconlike:

แดงแปลกๆจริงๆแหละครับ ยังไงก็ต้องทำสีหละครับถึงจะเนียน ไม่เหมือนน้องยู ขาวสวยเสร็จไม่ต้องทำสี

น้องจู ผมว่าใช้เวลาต่อน้อยนะครับ ผมต่อประมาน 10-12 ชัวโมงก็เสร็จละ

แผงมันเยอะ แต่ชิ้นมันใหญ่หนะครับ

ออฟไลน์ offyonline

• *
วันนี้ไปถามเจ๊โมจีนมา เห็นเขาบอกว่าจะไม่เอาบาซูก้าซินันจูกับฉากมุฉะเข้ามาขายอะครับ ยังไงกันเนี่ย  :iconsmile:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
ตีความได้ว่า ไม่เอาแบบแยกขายมาขายครับ   :iconnasty:    ว่าแต่มีฉากแยกขายด้วยหรอฮะ   :icondizzy:

• *
เดี๋ยวก็เอาเข้ามาครับ
เพราะถ้าร้านเบียร์เอาเข้ามาเเล้วขายดี
เดี๋ยวเจ๊ก็เอาเข้ามาเอง  :iconnasty:

-------------------------------------------------------------

เเม่เจ้า ต่อดิบยังสวยขนาดนี่เลย !!  :iconlove:

|
|
|
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2009, 12:59:03 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
พอติดดีคอลแล้วดูสวยขึ้นเป็นกองเลย  :iconlike:

ออฟไลน์ uzelda

• *
ติดแล้วดูดีจริงๆครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
^
^
ตีความได้ว่า ไม่เอาแบบแยกขายมาขายครับ   :iconnasty:    ว่าแต่มีฉากแยกขายด้วยหรอฮะ   :icondizzy:

ผมว่าไม่มีอะไรซับซ้อนครับท่านข้าว เจ๊แค่หมายถึง "รีบซื้อตัวไม่มีบาซูก้าและไม่มีฉากนะจ๊ะ เด๋วของเจ๊ในสต๊อกจะระบายไม่หมด" เท่านั้นแหละ :iconnasty:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
^
^

ผมว่าไม่มีอะไรซับซ้อนครับท่านข้าว เจ๊แค่หมายถึง "รีบซื้อตัวไม่มีบาซูก้าและไม่มีฉากนะจ๊ะ เด๋วของเจ๊ในสต๊อกจะระบายไม่หมด" เท่านั้นแหละ :iconnasty:

รู้สึกเหมือนกันเลยท่าน pas
เจ๊คงอยากระบาย  :iconnasty:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ใครไปสะพานเหล้กฝากดูเอสดีน่อยสิครับว่ามีตัวอะไรเข้าใหม่บ้างช่วงนี้ไม่ค่อยว่างไปเลย :icondisapp:
ไปเมื่อสัปดาที่แล้วเห็นลูกแจ๊แบกsdเป็นโหลเลยเขาบอกมีของเข้าไหม่แต่ตอนนั้นผมไปทำธุระอ่ะเลยไม่ได้แวะไปดู :icondizzy:

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
ถ้า sd แบบไม่ 3ก๊ก เห็นแค่ impluse ปีกทอง และ sfปีกทองครับ

น้องจูพลาสติก สีแดง แบบ แปลกๆครับแดง แปร๊ด  พลาสติกดู บางๆ แต่แผง เยอะกว่า MG ตัวอื่นๆ ประมาณเท่านึงได้ ผมลองเอามา เทียบ กับIJ นะครับ เยอะกว่าเกือบครึ่ง  กล่องก็ หนากว่า IJ ด้วยครับ แต่ที่เห็น ชัดๆเลย คือพลาสติกสีแดง อาจจะบางกว่า IJ ครับ

ใบต่อ ไม่แนว ครับ เหมือนใบต่อ HG 100 เลย

ออฟไลน์ moshizu

• **
พี่น้องครับ บอกผมที ว่านี่จะไม่เป็นจริง คือเราหลังหักกันแล้วใช่มั้ย  :iconcry:   :icondisapp:  http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-f5c785bd0079fb249ab92373146d3f62.htm