ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030532 ครั้ง)

ออฟไลน์ louiscyber

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0

exia 1/100 TT ผมเห็นมีอยู่ตรงกลางสะพานที่ขายของเล่นส่ง ร้านใหญ่ๆอ่ะครับ

จริงหรอแล้วจะซื้อยังไงดีเนี้ย ไม่มีโอกาสลงกรุงเทพซะด้วย เวปที่ซื้อประจำก็หาให้ไม่ได้

ทำไมไม่ซื้อ avalance ไปเลยล่ะครับ ซื้อ1 ได้ถึง 2

มี avalance อยู่แล้วครับ :iconsmile: ว่าแต่ซื้อ 1 ได้ถึง 2 คืออะไรหรอครับ ไม่เข้าใจ :icondisapp:

akatsuki สีเงินเห็น แว๊บๆที่ ร้าน starpic เช่นกัน ราคา อีกนิดเดียว 1000.-

โห้ แพงจัง ผมซื้อสีทองประมาณ 6XX เอง คิดว่าน่าจะประมาณ 700 น่ะเนี้ย

ออฟไลน์ Boyzgundam

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
มี avalance อยู่แล้วครับ  ว่าแต่ซื้อ 1 ได้ถึง 2 คืออะไรหรอครับ ไม่เข้าใจ 
<
<เซ็ทavalance มีpartของexiaมาด้วย คือสามารถทำเป็นavalanceก็ได้exiaก็ได้ครับ 2-in-1เลย คุ้มกว่าครับ......

ออฟไลน์ edgeins

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
avalance สามรถเลือกประกอบเป็น exia ธรรมดาได้นะ

ลองดูใบประกอบ ที่แผงจามีกากกะบาดที่ชิ้นส่วนอยู่ (เป็นชิ้นส่วนของ exia)

มีโล่ด้วย โดยส่วนตัวคิดว่าให้มาครบ

แต่ตัวของผมติดดาบข้างเอวไม่ได้นะ ไม่รู้ของคนอื่นเป้นเหมือนผมไหม

:iconvsign: :iconvsign:

หง่ะ ตอบพร้อมกัน   :iconfreak: :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2009, 10:19:27 AM โดย edgeins »
Ed_ Gein

• **
^
อ้อ...มันเป็นยังนี้นี้เอง ยังไม่ได้ต่อซะตัวเลยครับ ซื้อมาเก็บไว้ปาไป 15 กล่องล่ะ TT ทั้งนั้น

ว่าแต่ถามอะไรหน่อยซิครับ Gundam Noir อ่ะครับ

ผมเห็นมันมีชิ้นส่วนเกินมาให้หลายชิ้นมันคืออะไรหรอครับ ชิ้นสีดำ

ว่าจะ save รูปให้ดูแต่ไม่ได้อยู่ที่บ้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2009, 11:19:41 AM โดย louiscyber »

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
^
อ้อ...มันเป็นยังนี้นี้เอง ยังไม่ได้ต่อซะตัวเลยครับ ซื้อมาเก็บไว้ปาไป 15 กล่องล่ะ TT ทั้งนั้น

ของแท้มีอยู่ 3 ตัวเอง

ว่าแต่ถามอะไรหน่อยซิครับ Gundam Noir อ่ะครับ

ผมเห็นมันมีชิ้นส่วนเกินมาให้หลายชิ้นมันคืออะไรหรอครับ ชิ้นสีดำ

ว่าจะ save รูปให้ดูแต่ไม่ได้อยู่ที่บ้าน
เป็นชิ้นส่วนของสไตร์ธรรมดาครับ

• **
อ้อ เข้าใจล่ะครับ ขอบคุณครับ

ว่าแต่มันใส่กับ Noir เลยได้ไหมครับ

หรือต้องไปใส่กับตัวสไต

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
อ้อ เข้าใจล่ะครับ ขอบคุณครับ

ว่าแต่มันใส่กับ Noir เลยได้ไหมครับ

หรือต้องไปใส่กับตัวสไต

ก็ใส่ได้ครับที่จำก็มีฝ่าเท้ามั้งแล้วอะไรอีกหว่าลืมไปแล้วแค่ดีเทลมันต่างกันแค่นั้นเองครับ

ออฟไลน์ moshizu

• **
ดีครับ วันนี้ใครไปลั้นลาที่สะพานเหล็กมาแล้วมั่งครับ เห็นน้องจูมาบ้างรึยังเอ่ย  :iconwish: คาดหวังไว้มากมาย  :iconnasty:

ตรงไหนหรอครับ ผมเปืดกลับไปแล้วไม่เห็นมีเลย ถ้าไม่รบกวนเกินไป copy มาให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2009, 02:17:15 PM โดย moshizu »

ออฟไลน์ Zazzer

• **
^คำตอบอยู่หน้าที่แล้วเลยครับ

ออฟไลน์ ifreedom

• *
วันนี้ไปมาผมเห็นร้านเจ้น้องจูมาแล้วครับผมตั้งโดดเด่นเป็นสง่า

ออฟไลน์ moshizu

• **
ว้าววววววว ต้องรีบไปแล้ว เดะหมด  :iconhappy:แล้วไม่ทราบว่า เห็น 00 gundam 1/144 มารึยีงครับ จะได้สอยพร้อมกันเลย   :iconwink:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ว้าววววววว ต้องรีบไปแล้ว เดะหมด  :iconhappy:แล้วไม่ทราบว่า เห็น 00 gundam 1/144 มารึยีงครับ จะได้สอยพร้อมกันเลย   :iconwink:

Sinanju เข้าร้านเจ้แล้ว ราคาเฉียดเลข 4 หลัก ส่วน 00 Gundam ยังไม่เห็นแม้สักร้าน ส่วน Sinanju ไม่ต้องรีบก็ได้มั๊ง ผมเข้าไปตอนบ่ายๆ เย็นๆ เห็นวางโชว์อยู่ 3 กล่อง  เห็นมี SD มาด้วย(เจ้บอกอย่างนั้น แต่ผมไำม่รู้หรอกว่าใหมจริงหรือเปล่า) เห็นมี SD  O(น่าจะ O Gundam แหละ) กับ OO Gundam ของ GD ด้วย (น่าจะเป็นของใหม่ เพราะเดินผ่านหลายรอบก็เพิ่งจะเห็น)

ออฟไลน์ uzelda

• *
วันนี้ผมก็เข้าไปสะพานเหล็กมาเหมือนกันครับ เพื่อนสอยrx 78-2 ไปกล่องที่หน้าเบียร์ และกล่องเล็กตัวไรไม่รู้ที่ร้านเจ๊ น้องจูเข้าร้านหน้าเบียร์พุ่งนี้นะครับเค้าบอกมา แต่คนจองไว้ก็สิบกว่ากล่องแล้วอิอิ
ส่วนร้านเจ๊มีน้องจูแล้วครับกล่องบุบเล็กน้อยครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ดีมานด์จู้จีนมากขนาดนี้ ราคาจะขึ้นไหมเนี่ย :iconcry:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
ทึีจอง10กว่ากล่องเอาจะเอาไปขายก็ได้นะ :iconhappy:

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
Arche Gundam

พี่จีนมีแนวจะออกบ้างไหมครับเนี่ย อยากได้ หุหุ

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
^
คงออกแหละครับ ตอนนี้รอเจี+เฮียเอาเข้า Ga 1/144 อยู่

ปล..ขอนอกเรื่องสักนิดครับ ใส่ลายเซ็นต์เป็นรูปต้องทำยังไง ลองหลายทีแระรูปไม่ขึ้นสักที :icondizzy:

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
^
คงออกแหละครับ ตอนนี้รอเจี+เฮียเอาเข้า Ga 1/144 อยู่

ปล..ขอนอกเรื่องสักนิดครับ ใส่ลายเซ็นต์เป็นรูปต้องทำยังไง ลองหลายทีแระรูปไม่ขึ้นสักที :icondizzy:

ก็เหมือนกับการโพสรูปทั่วไปอะครับ ตามนี้เลย

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=26.0

ก็อป วาง อิอิ

ออฟไลน์ haha222

• *
  • Like: -1
เมื่อไร Review เจ้าขาว กะ น้องจู จะมาละคร๊าปปปป
รอดูอยู่นะ  :iconwish:

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
ไม่ทราบว่าเห็นกันหรือยังครับ

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-7981e8b8027dbf3da3fcbaeb50b5fbdd.htm

อ๊ากกกก

หลังหัก
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ