ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4030377 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ในที่สุดก็ออกมาแล้วครับ OO Gundam 1/144 (TT)            (ขออ��ัยตะกี้โพสท์ O ตกไปตัวนึงอะ)
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-a7e1ba53a78e56988dfbab0d9034bc0f.htm

ต่อไปก็รอกล่องรวม -> Designer Color -> GN-Sword III  :iconnasty:

อ้อ..อีกตัวก็
kyrios tran-am 1/144
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-80166f0423ceec051c76d739a81a579a.htm

ทั้งคู่ยังใช้รูปของลุงบันอยู่นะ  :iconfreak:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 11:18:09 AM โดย kaopun »

ออฟไลน์ alexia

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ราคาน้องจูประมาณไหนเหรอครับ ตอนแรกผมคิดว่าจะประมาณยูนิคอร์น+ปืน+ฐานเสียอีก

น้องจูผมได้มา 9xx ครับ เห็นบอกว่าจะมีชุดรวมปืนด้วย แต่คงอีกซักพัก
เปิดกล่องดูแล้ว งานใช้ได้ครับ สติกเกอร์สีสวยดี แต่กลัวว่าติดไปซักพักจะลอก  :icondisapp:
อยากทำสีเองแต่ น่าจะลำบากสำหรับมือใหม่อย่างผมอ่่า  :iconcry:

ออฟไลน์ vesso

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
ชินันจูให้ดีคอลแบบไหนมาอ่ะครับ คุณ alexia  :iconsmile:

แล้วเมื่อไหร่ TT จะออก PG ตัวใหม่ซักทีเนี่ย  :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:38:58 PM โดย vesso »
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
ช่วงนี้ T T มาหลายเวฟจังแหะ ขนาดราคา/3 จากโมแท้ ยังชักแย่ :icondizzy:

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
โอ้ยยย เสาร์นี้กะจะไปพานเหล็ก น้องจูจะเหลือถึงผมมั้ยเนี่ย :iconcry: :iconcry:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
โอ๊ะ 1/144 OO Raiser ก็ออกแล้วนี่ครับ 30 หยวน

แต่ไปสอย O Raiser มาแล้วนี่สิ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

• *
    • DVDezy2U
วันนี้ไปได้ ชินันจู TT  หน้าเบียร์มา ยังเห็นอีก 2-3 กล่องครับ ไม่รู้ว่ามีมากกว่านี้ป่าวนะครับ เพราะหน้าร้านหมด เฮียไปเอาในสต๊อกมาให้

แล้วก็มาอีก1 สำหรับ 1/144

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-4c888e989d499a133b5d364e14ecc711.htm

:iconsmile:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
   ^
   ^
พนันได้เลย Cheludim พี่จีนทำหน้าลิงใส่แน่ๆ  เพราะของลุงรายละเอียดสุดๆ :iconsweat:

โอ๊ะ 1/144 OO Raiser ก็ออกแล้วนี่ครับ 30 หยวน

ไม่เป็นไรครับคุณเอก สอย OO Raiser + GN SwordIII อีกสักกล่องก็ได้ครับ :iconnasty:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 08:48:16 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ spyda

• *
  • Like: -1
ไม่ทราบว่า ไปสอย O riser มาเท่าไหร่ครับ ใบ้ให้หน่อย ครับ :iconfreak:
มือใหม่หัดโม แนะนำด้วยนะครับ

• *
    • DVDezy2U
^น่าจะ 1XX ครับ ราคาร้านเจ๊

ว่าแต่ Churedim นี่ควรรอแบบ GNHW/R ไหมนี่ :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:00:06 PM โดย aire »

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
1xx เลยกลาง ๆไปหน่อยครับ ครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี่เอง

ไม่เป็นไรครับคุณเอก สอย OO Raiser + GN SwordIII อีกสักกล่องก็ได้ครับ :iconnasty:

ฮ่า ๆ เอาแบบนั้นเลยเหรอครับ แต่ผมอยากได้แค่ GN Sword III เท่านั้นน่ะครับ  :iconfreak:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

ไปหิ้วมาแล้ว กล่องใหญ่ทีเดียวแต่เล็กกว่า GN Armor Type D นิดนึง ร้านหน้าเบียร์ ส่วนร้านเจ้นั้น เจ้บอกว่าอีกราวอาทิตย์กว่าๆ จะเข้า(ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน แต่เจ้บอกแบบนั้น)

ชินันจูให้ดีคอลแบบไหนมาอ่ะครับ คุณ alexia  :iconsmile:

แล้วเมื่อไหร่ TT จะออก PG ตัวใหม่ซักทีเนี่ย  :iconsweat:

ให้มา 3 แผ่น Decal น้ำ 1 แผ่น สติกเกอร์ธรรมดาอีก 2 แผ่น(ลายเดียวกันแต่คนละสี)  สปริงอีก 4 อัน

ส่วนท่านที่หา PG Wing Gundam ยังเห็นอยู่ที่ร้านเจ้ แต่ตั้งไว้กล่องเดียว ไม่แน่ว่าอาจจะยังมีอยู่ในสต็อคก็ได้

lส่วน Sinanju  ร้านหน้าเบียร์เหลือแค่ไหน อันนี้ไม่ทราบได้ เพราะตอนไปซื้อวันนี้ เฮียแกไปหยิบมาจากข้างใน แต่ผมเห็นแค่กล่องเดียว ส่วนอีกกล่องที่วางโชว์อยู่หน้าร้าน กล่องมันบุบนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:14:39 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ blabla

• *
โดดงานช่วงเช้าไปร้านหน้าเบียร์เพื่อเจ้าจูโดยเฉพาะ

แต่แผงสีแดงของเจ้าจู มันดูไม่ค่อยเรียบร้อยยังไงไม่รู้ซินะครับ ...คงต้องทำสีเพิ่มซินะ  :icondisapp:

แผงสีขาวหล่อเกินมานิดหน่อยด้วย แต่ที่เหลือ สวยสุดๆไปเลยครับ  :iconvsign:

คุ้มราคา 9xx สุดๆ :iconlike:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
กระแสนี้ต้องยกให้น้องจู้  ว่าจะไปสอยวันเสาร์ซะหน่อย พี่ชวนไปซื้อpsp ร้านที่รู้จักกัน  ว่าจะไปสอยอย่างน้อยสักสามกล่อง(ตัวละกล่องน่อ) ไม่รู้จะทันน้องจู้รึเปล่านี่สิ - -

• *
ให้มา 3 แผ่น Decal น้ำ 1 แผ่น สติกเกอร์ธรรมดาอีก 2 แผ่น(ลายเดียวกันแต่คนละสี)  สปริงอีก 4 อัน

ดูแล้วน่าจะเป็น decal ขูด 1 แผ่น สติกเกอร์สีทอง 1 แผ่น ส่วนอีกแผ่นพื้นสีฟ้าไม่แน่ใจว่าเป็นดีคอลน้ำหรือสติกเกอร์ใสธรรมดาฮะ

---------------------------------------

ที่ไม่แน่ใจเพราะยังไม่ได้แกะออกจากซองครับท่าน ถ้าอยากให้ผมแน่ใจเดี๋ยวผมไปแกะซองของท่านดูให้ละกันฮะ  :iconnasty:

น้องจู้ผมขอไม่ทำรีวิวฮะ แบบว่าอยากทำสีอ่ะ (คงกินเวลานาน)   :iconvsign:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:16:20 AM โดย kaopun »

• กัน-โอตะ
  • *
อ้าวท่าน ของอยู่ในมือไหงไม่แน่ใจอ่ะ แหมๆ ถล่มตัวอ่ะ :iconfreak:
ปล. รอดูรีิวิวของแรงสีแแดงจากท่านข้าวอยู่คร้าบ และขอบคุณมากเลยครับที่เป็นธุระแบกของหนักให้ เจอกันที่ กทม ขอน้องเลี้ยงกาแฟเด้อ :iconlike:

น้องจู้ผมขอไม่ทำรีวิวฮะ แบบว่าอยากทำสีอ่ะ (คงกินเวลานาน)   :iconvsign:

มีโปรเจคใหญ่นี่เอง ให้เดาคาดว่าคงจะทำสีแดงเมตะลิกกะทำไฟใส่ตา่จู้ล่ะสิ  คริคริ :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:20:47 AM โดย pas20 »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :icondisapp: เป็น Decal แบบขูดนะครับ พอดีหยิบมาดูผ่านๆ ไม่ได้พลิกข้างหลังดู ต้องขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:17:39 AM โดย xenophage »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ตัวพื้นฟ้าๆ ถ้าเป็นของแท้มันจะเป็นดีคอลน้ำครับ
คิดว่าน่าจะเป็นน้ำเหมือนกัน

================
จัดเลยท่าน เฉพาะดีคอลนั่นแหละ ไหนๆก็จะทำสี เอาดีคอลมาลองเล่นๆหน่อย :iconlol:
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:27:05 AM โดย ReJInA »

• *
^
^
เท่าที่เคยซื้อของ TT มา ผมยังไม่เคยเห็นดีคอลน้ำเลยครับท่าน

หรือว่าน้องจู้จะเป็นตัวแรกที่ผมได้ลองดีคอลน้ำของ TT สักที   :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:22:25 AM โดย kaopun »

• กัน-โอตะ
  • *
^
^
เท่าที่เคยซื้อของ TT มา ผมยังไม่เคยเห็นดีคอลน้ำเลยครับท่าน

หรือว่าน้องจู้จะเป็นตัวแรกที่ผมได้ลองดีคอลน้ำของ TT สักที   :iconfreak:

TT ก็ให้ดีคอลน้ำนิท่านข้าว ก็แถมหลายตัวอยู่นะ อย่าง Destiny ก็มีให้ เพียงแต่ให้เป็นแผงเล็กถ้าเทียบกับ GHD :iconsmile:
ของจู้ก็คงเป็นดีคอลน้ำนั่นแหละ :iconvsign:
ปล. ผมว่าดีคอลน้ำของ TT สีมันสดสู้ GHD ไม่ได้น่ะ แถมหนากว่าด้วย :iconsweat: แต่กยัง็ดีกว่าติ๊กเกอร์แหละ
...............

ง่า ท่าน kai รู้ทัน ก็ไลน์หลักผมอ่ะ :iconnasty:
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:20:16 AM โดย pas20 »