ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4028570 ครั้ง)

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
:iconcry: ในที่สุดของแรง ก็มาสักที ยูจัง คงไม่เหงาแล้วมีเพื่อนยืนคู่กันสักที มาไทยเมื่อไหร่ ร้านเจ๊ คงครึกครื้นมากสินะ  :iconfreak:
ผมว่าครึกครื้น แล้วก็ร้างอย่างรวดเร็ว(สอยไปกันอย่างรวดเร็ว) :iconfreak:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Keitaro_thaigundam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ชินันจูที่เค้ารีวิว ให้ดูนี่รีวิวบันไดนี่นา อยากดูรีวิวของ TT เองอ่ะ เอาแค่สติ๊กเกอ ก่อนเหอะ

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
ว้าว น้องจูมาแล้ว

ได้เวลาสอย
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
สวยไม่สวยยังไง ก็น่าสอยอยู่ดีกับน้องจู  :iconhappy:
เพราะของเเท้มันราคา เเร๊ง !!  :icondizzy:

เเต่พลาสติก TT ช่วงนี่ไม่ค่อยดีเลยกับ MG กลัวมันจะ ไม่เเดง มันๆ วาวๆ นะเนี่ย  :iconcry:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เห็นด้วยกับท่าน kai อย่างแรงว่าพักหลังพลาสติกของ TT ไม่ค่อยดี โดยเฉพาะพวก 1/144 OO นี่มาตรฐานตกไปมาก  :iconsweat:
ปล. อิจฉาท่าน kai อ่ะได้ของดีราคาย่อมเยาว์อีกแระ  :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
เห็นในเว็ปจีนมาเมื่อกี้ครับ ผมก็ว่าสวยดีนะครับ ทั้งสติกเกอร์และก็พลาสติก

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
น้องจูจะมาแล้วเหรอเนี่ย ขอให้ทำออกมาดีๆสมกับที่รอคอยมานานนะ TT

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
เห็นด้วยกับท่าน kai อย่างแรงว่าพักหลังพลาสติกของ TT ไม่ค่อยดี โดยเฉพาะพวก 1/144 OO นี่มาตรฐานตกไปมาก  :iconsweat:
ปล. อิจฉาท่าน kai อ่ะได้ของดีราคาย่อมเยาว์อีกแระ  :iconfreak:

นั่นสิครับ อิจฉาท่าน kai หยิบไม่ทันมือท่าน - -"  ว่าแต่ถ้าท่านkai อยากให้มันวาวๆก็ลองลงสีดูสิคร้าบบ  รับรองได้มันวาวแน่ๆ ^^

ออฟไลน์ haha222

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
น้องจูมาแล้ว
อย่างนี้ PG Red Frame ก็คงอีกไม่นานสินะ  :iconwish:

• *

นั่นสิครับ อิจฉาท่าน kai หยิบไม่ทันมือท่าน - -"  ว่าแต่ถ้าท่านkai อยากให้มันวาวๆก็ลองลงสีดูสิคร้าบบ  รับรองได้มันวาวแน่ๆ ^^

เเหมท่านโจอิจฉาอะไรผม ลองดูท่าน pas สิ
ได้ของดี ราคาถูกไม่ต่างกับผมหรอก ซี่รี่ย์ W End ผมยังไม่ทันเขาเลย  :iconnasty:

ไม่เเน่น่ะครับ ผมอาจโชคดีเจอปัญหาเหมือนตอนสั่งของคราวที่เเล้วอีก  :iconfreak:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

เเหมท่านโจอิจฉาอะไรผม ลองดูท่าน pas สิ
ได้ของดี ราคาถูกไม่ต่างกับผมหรอก ซี่รี่ย์ W End ผมยังไม่ทันเขาเลย  :iconnasty:

ไม่เเน่น่ะครับ ผมอาจโชคดีเจอปัญหาเหมือนตอนสั่งของคราวที่เเล้วอีก  :iconfreak:

ผมชวดไปเรียบร้อยแล้วครับท่าน kai พอดีช่วงเช้างานยุ่งเลยไมว่างโทรติดต่อ กลับมาอีกทีคิวยาวเหยียดเลย เลยขอบาย :iconcry:
กลับมาตั้งหน้ารอชินันจู+บาซูก้าต่อไปดีกว่านิ :iconwink:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • จิงดิ
ในที่สุด ของ แรร์ ก็ออกมาจนได้สินะ รอบาซูก้า ออก เผื่อ ธรรมดามีลดราคา

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
อย่าบอกว่าเปง แรร์ ซิฮะ เผื่อเจ๊แก ( อาจจะ มั้ง ) อาจสั่งใครแว่บเข้ามาดุนี่ เดว ราคาจะแรร์เมพขิงๆๆ แหง

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
ไม่อาจจะหรอกครับ มาดูแน่ ๆ  :iconlol:

เจ๊ฮะ ตั้งราคาเบา ๆ หน่อยนะฮะ

-----------------------

ตาผมฝาดไปรึเปล่าฮะ สติกเกอร์ทองอย่างแจ่มเลย   :icondisapp:
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:37:38 PM โดย kaopun »

• *
^
|
|

สงสัยคงรู้ว่าคนไทยบ่นกันเยอะ กับเรื่องสติ๊กเกอร์สุดเทพของ TT  :iconnasty:
เเต่ถ้าทองขนาดนี่ กับเนื้อพลาสติกแบบนี่ ไม่เกิน 11xx ผมก็ยังพอรับได้น่ะ  (+ บาซุก้าด้วยน่ะ)  :iconnosebleed:
เเต่เจ้าตัวนี่ของเเท้มัน 25xx นี่เนอะ ถูกกว่า 1 เท่าได้  :iconnasty:

---------------------------------------------------------------------------------------------------
มาเเล้วจ้า น้องจูขวัญใจหนุ่มๆ หลายคนเเถวนี่ สั่งตรงจากบริษัท TT  :iconlove:

กรี้ด.ดด.ด.ดด !! หน้าหล่อมาก เเทบไม่เพี้ยนเลย  :icondisapp:

ว่าเเต่ขนอะไรหงอกๆ ติดตรงคิ้วเนี่ย  :iconfreak:

Body  - ตอนนี่ที่จีนเขาต่อถึงเเค่นี่น่ะครับ ถ้ามีเพิ่มเติ่ม จะนำมาเพิ่มรูปให้ครับ

สรุป - ซื้อ ชัวร์ !!!!  :iconnasty:
พลาสติกดูดีมาก ถ้าเทียบกับเจ้าขาว (ก็ราคาต่างกันเยอะนี่เนอะ)
เงาๆ มันๆ อาจไม่เท่าของเเท้ เเต่ก็อยุ่ในระดับรับได้เเล้ว
สติ๊กเกอร์ เทพเเล้ว บันไซ ๆ TT
ราคาหยวนเท่า ยูนิคอน + ปืนกลเลยเเฮะ สงสัยถ้าเเถมบาซูก้าด้วยคงกลายเป็น โม MG ที่เเพงสุดของ TT เเหงม  :icondisapp:

ท่าน pas กับ ท่านข้าวปั้น คงไม่พลาดเป็นเเน่เเท้ กับ โมเทพตัวนี่ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:52:32 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
โอ้ว สติ๊กเกอร์แหล่มเลย

ออฟไลน์ Zazzer

• **
  • Like: 0
^
^
^
<<<<<<<<
                ^
                ^
                ^
^ >>>>>>
^
^
หน้าหล่อกันเลยทีเดียว :iconsmile:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
พลาสติกอย่างดีเยย !!!!

สติ๊กเกอร์ผมขอไม่สนก่อนครับท่านunn  ตอนนี้ฝึกwash สีทองอยู่ก๊าบบบ ซุ่มฝึกมาได้นานพอสมควรและ  เดี๋ยวจะเอาผลงานที่ฝึก wash สีทองมาให้ยลคร้าบบ  :iconfreak: :iconfreak:
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:19:44 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น

กรั่กๆๆๆๆๆ มาตรฐานสติกเกอร์ของTTยังเหมือนเดิมครับ ติดไปได้ไม่ทันไรลอกซะแล้ว :iconlol:

คงต้องหาหน่วยกล้าตายมาลองของจริงกันก่อน

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
น่าจะเป็นโมจีนที่หน้าตาดีมาก ๆ เลยนะครับ เนื่องจากว่าหน้าตาไม่ใช่กันดั้มเลยไม่ลิง
ส่วนเรื่องสติกเกอร์ของจีนนี่ ขอให้มองข้ามไปเถอะครับหวังอะไรมากไม่ได้แน่ ๆ

ดูตามที่คุณอั้นเขียนไว้สิครับ นี่ยังต่อไม่หมดตัวเลยมันดันลอกซะแล้ว ... ฮ่า ๆ ๆ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"