ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 4027930 ครั้ง)

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
อยากได้เหมือนกันครับ เมื่อวานไปดูของแท้มา ตั้ง 16xx  :iconsweat: นะครับ งั้นจะได้รอเหมือนกัน ผมต่อ 1/144 ของ TT ชอบมากเลยครับ
ไม่รู้เมือไหร่เค้าจะออก  00 s2 บ้าง (หรือว่าออกมาแล้ว) ผมไปดูที่สะพานเหล็กเห็นร้านเค้าไม่มีนะครับ
S2รุ้สึกจะมี GN-X A-LAWS กับเเบบกองทัพโลก ครับเเต่มะรุว่ามาไทยยัง
เเต่ตอนเสาร์ที่ผ่านมาเจ๊บอกว่าอีก2-3วัน1/144 ตัวให่มจะมา [เทคนิคการขายเหรอไห้ลูกค้ามาบ่อยๆ]

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
อยากได้เหมือนกันครับ เมื่อวานไปดูของแท้มา ตั้ง 16xx  :iconsweat: นะครับ งั้นจะได้รอเหมือนกัน ผมต่อ 1/144 ของ TT ชอบมากเลยครับ
ไม่รู้เมือไหร่เค้าจะออก  00 s2 บ้าง (หรือว่าออกมาแล้ว) ผมไปดูที่สะพานเหล็กเห็นร้านเค้าไม่มีนะครับ

เห็นด้วยว่าในบรรดาหุ่นของสี่หน่อไมสเตอร์จาก OO ss1  Virtue ทำมาดีสุดเลย ที่เหลืออีกสามมีจุดทีประกบไม่สนิทและดีเทลหายเยอะเลย ถึงอย่างนั้น ผมว่า Virtue TT ก็ยังเพี้ยนจากของแท้อยู่มากนะ

ปล. รอ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ aruto

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0

เห็นด้วยว่าในบรรดาหุ่นของสี่หน่อไมสเตอร์จาก OO ss1  Virtue ทำมาดีสุดเลย ที่เหลืออีกสามมีจุดทีประกบไม่สนิทและดีเทลหายเยอะเลย ถึงอย่างนั้น ผมว่า Virtue TT ก็ยังเพี้ยนจากของแท้อยู่มากนะ

ปล. รอ��าพ 1/100 จากท่่าน kai ละครับ :iconfreak:
ขอรอด้วยคนครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
ไม่ทราบว่าเจ้า Virtue มีมือแบให้เปลี่ยนไหมครับ หรือว่ามีแต่แบบกำมืออ่ะ
ยังเสียดายที่กลุ่มไมเอสเตอร์ไม่ออก MG กันให้ครบน้อ  แอบรอให้ TT ทำชินันจู หรือไม่ก็คัทรีย่าไปเลย อิอิ

ออฟไลน์ offyonline

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ไอ้อ้วน57 หยวนเข้าไทยเข้าไทยคงจะประมาณ 600กว่าแน่  :iconsweat:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เมื่อท่านทั้งหลายขอมา เราจัดให้ !!  :iconwink:

เอาร่างหน้าหล่อไปดูก่อนละกัน

นาดาเร ผมว่าสวยเกือบเท่าของจริงทีเดียว มันเนียนๆ ดี 555+  :iconnasty:

อีกสักรูป "ตูหน้าไม่ลิง นะเฟร้ยยยย !!"

เเต่พอกลายร่างเป็นอีอ้วน เหมือนยังกับ กระต่าย แปลงร่างเป็น เต่า เลย  :icondizzy:

ข้อต่อสุดเเน่นของพี่จีน อีกนานกว่า จะหลวม  :iconfreak:

ก็เป็นอีกตัวนึงที่น่าสะสมมากๆ ครับ ถ้าท่านชืนชอบ��าค 00 น่ะครับ  :iconsmile:
ครบเเก๊งเเล้วสิน่ะ 1/100 ตัวต่อไป ต้องออก��าค S2 เเล้ว

เตรียมตัวรอข่าวดี 00 Gundam ชัวร์ครับ  :iconnasty:
ว่าเเต่ พี่จีนเขาจะออกมาหักหลัง เหมือน ของ ลุงบันไหมน่า  :iconcry:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2009, 09:20:44 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ ramuzath

• *
ูู^
^
^
หล่อ :iconvsign:แล้ว mg ล่ะถึงคิวออกยัง

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
โอ้วสวยนะเนี่ย ผมว่าหน้าจะเหมือนแมวมากกว่าลิงอีกนะถ้าตัดเส้น  :iconlol:
ร้านเจ๊มารึยังครับ ถ้ามาจะฝ่าฝนไปซื้อกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
หน้ากล่อง virtue 1/100 TT

ออฟไลน์ nutevilza

• **
  • Like: -182
ใครเห็นเจ้านี่ที่ไหนบ้างครับ

ราคาของไทยประมาณเท่าไรครับ :iconlike:

ออฟไลน์ Keitaro_thaigundam

• *
ครบ SET แล้วสินะ แต่ต้องใจเย็นไว้ครับ ใครใจร้อนหัวแบะแน่ๆ.......(EXIA 1/100 ยังต่อไม่เสร็จเลย) 

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ใครเห็นเจ้านี่ที่ไหนบ้างครับ

ราคาของไทยประมาณเท่าไรครับ :iconlike:
เห็นเเต่เเบบ freedom เเต่sf ไม่เคยครับ เห็นอยุ๋ร้านเจ้ครับ
นาดาเรย์1/144ก็ไม่ลิงนะครับดูในกระทู้ไห้คะเเนนโมจีนหน้า8ได้ครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Virtue หน้าตาดีเกินคาดเลยอ่ะ :iconwish: ไม่พลาดเด็ดขาด
ขอบคุณ��าพท่าน kai ด้วยคร้าบ :iconlike:

ปล. ผมได้ดู Stargazer แล้วน่ะท่าน kai เนื้อเรื่องมันเดินเร็วยังไงชอบกล ไม่แน่ใจว่าที่ผมได้ดูมันเวอชันตัดต่อหรือเปล่า :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2009, 08:42:36 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
Virtue หล่อดีนะครับ อีกอย่างดีเทลก็คมดี ชอบๆ ^^

ออฟไลน์ blackzatan

• *
  • Like: 1
พอดีได้เข้ามาธุระที่กทม.ครับ ว่าจะไปสะพานเหล็กพรุ่งนี้ ไม่ทราบว่าที่ร้านไหนมี pg wing ของTT บ้างครับ แล้วไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ oakki

• *
  • Like: -3
พอดีได้เข้ามาธุระที่กทม.ครับ ว่าจะไปสะพานเหล็กพรุ่งนี้ ไม่ทราบว่าที่ร้านไหนมี pg wing ของTT บ้างครับ แล้วไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณคับ

อยากได้เหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ราคา2xxxต้นๆครับ แต่ว่าร้านไหนมีบ้างผมไม่รู้นะครับช่วงนี้ไม่มีเวลาไปเลยT-T

ออฟไลน์ darkmanlevel

• Like: -365
  • font_m

ร้านเจ๊ เลยครับ เพิ่งโทรไปถาม

ออฟไลน์ blackzatan

• *
  • Like: 1
ขอบคุณมากครับ กำลังเตรียมตัวออกเดินทางเช้าๆหน่อย เผื่อเวลาหลงทาง 555+  :iconcry:

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
ร้านหน้าเบียก็มีนะครับเห็นแอบๆอยู่
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ